กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คำถามมันแน่นอน คือ ภาพนี้เป็นยังไงบ้าง ควรปรับตรงไหน แก้ไขตรงไหน <<-- งั้นผมถือว่าถามตามนี้นะครับ

ในภาพประกอบด้วยกล่องเครื่องมือสีเหลือง มีไขควงแบบเปลี่ยนหัวได้วางเรียงอยู่ในล๊อคแบบมีระเบียบ
กล่องสีเหลืองวางอยู่บนคีย์บอร์ดสีดำ มุมขวาบนของภาพเหมือนมีหูฟังรึเปล่าไม่แน่ใจ ทั้งหมดที่ว่าวาง
อยู่บนโต๊ะที่ดูเหมือนเป็นไม่อัด หรือบุฟอร์ไมก้า มีกระดาษโน๊ตอะไรสักอย่างอยู่ที่ส่วนบนของภาพ

เป็นสภาพแสงในห้อง น่าจะเป็นฟลูออเรสเซนต์ แหล่งกำเนิดแสงเดียว ทิศทางแสงเดียว มีเงาแข็ง
ใต้ซับเจคทั้งหมดแสดงว่าแหล่งกำเนิดแสงแทบจะตั้งฉาก

ควรปรับตรงไหน ... ปรับที่มุมมองคนถ่ายครับ มองเห็นยังไงยกกล้องถ่ายอย่างนั้นเขาเรียกกดปุ่มเป็น
ครับ ไม่ใช่ถ่ายรูปเป็น

แก้ไขตรงไหน ... ดูภาพถ่ายของชาวโลกเยอะ ๆ ครับ คนอื่นเขาถ่ายอะไร ถ่ายอย่างไร แล้วก็ไปถ่าย
มาใหม่นะครับ เพื่อน ๆ ที่นี่เป็นกำลังใจให้เสมอ ...

ก็ให้วิเคราะห์ไม่ใช่เหรอครับ .... ผมก็วิเคราะห์ให้ตามนี้แหละ
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด