กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
โดยรวม ทำได้ เกือบดีครับ

สำหรับผม  หากชมแล้วสดชื่น....ก็ถือว่าสอบผ่านแล้ว ระดับหนึ่ง  

แต่หากอยากให้ภาพดูสวยด้วย  ส่งเป็นโปสการ์ด ให้แฟน ยังไม่ผ่านครับ

ภาพ 1. ภาพเปิด ซ้ายรก  และท้องฟ้าไม่มีอะไรน่าสนใจ  อย่างน้อย ขอฟ้าเข้มๆก็ยังดีครับ

ภาพ 2. เลือก subject ที่ไม่อ่อนช้อย  ยังหลังรกรบกวนสายตาบ้าง
และองค์ประกอบยังไม่ลงตัว ทำให้ดูภาพแข็งไปครับ   

ภาพ 3. ปัญหาเดียวกัน กับข้อ 1

ภาพ 4. ผมว่าภาพนี้ดูเข้าท่าที่สุด  แต่รกอีกแล้ว  มุมขวาล่าง
เดินไปกดลงเลยครับ    หากมาลบที่คอม ก็ต้อง cloning stamp ใน ps ผมก็ไม่ชำนาญ

ภาพ 5. เสียหายครับ noise มาตรึม   แนวธรรมชาติ  ความใสของไฟล์เป็นเรื่องสำคัญมากๆครับ

สู้ต่อไปครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โดยส่วนตัว ผมนับถือมากที่นำมาลงห้องนี้ แม้จะไม่ใช่หนึ่งใบก็ตาม

เพราะแสดงว่าอยากรับฟังจริงๆ   หากไปห้องอืน ผมบอกตรงๆว่า ผมก้ไม่ค่อยกล้าเม้นท์ สมาชิกใหม่ครับ
โพสทีเดียวหายกันไปเยอะเลย  - -"
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด