กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพนี้  f 5.6 iso 100 โดยประมาณ (ผมน่าจะจำไม่ผิด เพราะคือ ค่าโปรดของผม)

คำถาม  
ข้อเดียว คือ องค์ประกอบครับ  
เหมือนขาดๆ หลวมๆ แต่ไม่แน่ใจ
ดูภาพตัวเองไม่ออกจริงๆครับ ^^

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

2011-2-28 19:11
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เอ้า ร่วมถกกันๆๆ
อ.แม่มด ภาพนี้ ต้องใช้ ฟิลเตอร ND ครับ หรือ ps .หรือแฟลช (หัวกล้องไม่พอ)
การคุมกล้อง f/s เอาแทบไม่อยู่เพราะแสงฟ้าและดิน ความต่างกันมากขิงๆ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบ พี่อ๊าต  ขอไปค้นก่อนครับ  แต่ตอบไว้เผื่อค้นนาน มันมัน สะพาน นภาพก่อนหน้าและสายไฟครับ
อ. แม่มด สอนโคลนนิ่ง สแตมป แบบง่ายๆลบสายไฟไปกั๊บ

อ้าว  สวยยยยยยยขึ้นเยอะครับ  พี่อ๊าต ผมชอบอ่า   พึ่งมาเห็นเม้นท์พี่กั๊บ

ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด