กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
งืม ๆ ..บอกไปหลังไมค์หมดแล้วล่ะเน่อ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อืม...เท่าที่สังเกตุ เหมือนพ่อหมียังควบคุมการตั้งค่า s / f ได้ไม่เต็มที่

ผลเลยทำให้ Over บ้าง Under บ้าง ลองปรับเปลี่ยนค่า s/f ISO ให้เหมาะสมดูค่ะ

..ซึ่งเรื่องนี้จำเป็นพอ ๆ กับมุมมองและต้องใช้ประสบการณ์ ^^ ถ่ายเยอะ ๆ จ๊า
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ตอบกลับ 11# sumphano

ไม่เอาอ่ะ..อย่าเรียกน้องอ.แม่ เด๋วขี้กลากขึ้นหัว ฮือ ๆ

ถ้าไม่มี ND ครึ่งซีก ถ่ายคร่อมแสง มาทำ HDR น่าจะเวิร์คค่ะพ่อหมี...

แล้ว HDR ทำไงล่ะเนี่ย....แม่มดทำไม่เป็น!!

กลับไปยังรายบอร์ด