กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แสงค่อนข้างดีสวยนะครับ  จุดแสงตกกระทบช่วยให้มีมิติขึ้นมากครับ

ผมเคยขนาดนอนถ่าย ทั้งคว่ำ ทั้งหงาย ( เพราะ live view หมุนไม่ได้ )  แต่ภาพที่ได้ก็คุ้มครับ^^

ในมุมมองผม ผมว่า wide ไม่น่าใช่ปัญหา  ปัญหาคือ เก็บส่วนที่ไม่จำเป็นมาเยอะเกินไปครับ
ต้นไม้มันย้ายไม่ได้ เราต้องเป็นฝ่ายย้ายครับ ซ้าย-ขวา ก้ม ๆ เงย ๆ เคลื่อนย้ายบ้างคงไม่หนักหนาครับ

ด้านขวาทั้งนั้นเลยครับ ภาพถูกแบ่งเป็น 2 ส่วน ขาดความเป็นเอกภาพมันส่งผลถึงอารมณ์คนดูด้วยนะครับ
สำหรับผมอาจจะต้อง crop ออก เกือบครึ่งเลยครับ  ไม่แนวนอนก็แนวตั้ง ก็ยังได้นะครับ อาจจะเสียความละเอียดไปบ้าง  แต่ถ้าจำเป็นก็ต้องทำ

แต่ถ้านำภาพไปอยู่ใน magazine เราอาจจะนำพื้นที่ด้านขวา โปรยตัวหนังสือไปได้ น่าจะช่วยให้พื้นด้านขวาดูดีขึ้นครับ
( แต่จริง ๆ ก็ไม่แนะนำหรอกครับ ไม่งั้นจะไม่มีความปราณีตในการกดชัตเตอร์แต่ละครั้ง )  ท่าไม้ตายไม่ควรใช้บ่อยครับ ฮาาาาาา...........

แต่ถ้าพูดภึงความเป็นภาพถ่ายอย่างเดียว ผมว่าก็ค่อนข้างเสียครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด