กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Nupino     : มาจาก ชื่อเล่น “Nu” นุครับแล้วก็ช่วงที่ตั้งชื่อเนี่ย ฟุตบอลโลกแบบว่ากำลังฮอตฮิตมากครับ จำได้ว่า เป็นช่วง France 98 สมัยที่ Ronaldo,Rivaldo,RobertoCarlos เป็นตัวกำลังหลักของบราซิล

ผมเชียร์ทีมนี้ครับเห็นชื่อพวก Brazilian นี่ต้องออกเสียง “โอ้ ๆเลยจัดการตัวเองซะเลยครับ เอิ่มชื่อ Nu นามสกุลขึ้นด้วยP นามสกุลลงท้ายด้วย in เติม o อีก 1 ครับฮา..

ภูมิลำเนา   : ลูกพระยาพิชัย เป็นคนอุตรดิตถ์ครับ

การศึกษา  : วิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

อายุ          : ยังไม่เกิน 30 ครับ

น้ำหนัก     : ขึ้น ๆ ลง ๆ อย่างกับชิงช้า (50-62 kg)

อาชีพ       : วิศวกรโรงงานปูนแห่งหนึ่งครับ

อาวุธ        : Nikon D7000+Nikon 50mmF1.8G แล้วก็ Tokina11-16mmF2.8 อดีตเคยมี Nikon 18-105mm อีกตัวครับ นอกนั้นกล้องหยิบ เลนส์ยืมครับ

งานอดิเรก : ถ่ายรูป แต่งรูป เล่นหุ้น ลุ้นหวยช่วยแฟนทำงานบ้าน

คติ          : ล้มแล้วลุก แต่อย่าลุกมือเปล่า

เป้าหมาย  : อยากให้ภาพสถานที่ เป็นตัวแทนความสุข

แนวทาง   : เป็นคนชอบท่องเที่ยวครับ อยากถ่ายภาพแนว Lanscape ให้คนที่ได้เห็นภาพมีความสุขให้ใกล้เคียงกับที่ผมได้สัมผัสครับ

IDOL           : คุณพ่อที่สุดยอด

สุดท้าย    : ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบ

2014-3-17 16:33

อยากให้ความทรงจำที่ลางเลือน กลับมาชัดเจนอีกครั้งผ่านภาพที่ผมถ่าย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด