กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
Kenjimelody : kenji-ชื่อตัวเองครับท่าน ส่วน Melody ผมเป็นคนชอบฟังเพลง classic จ้าา พวกเพลงบรรเลง ทำนอง
ชื่อตามที่ บิดา มารดา ตั้งมาให้ : ken แต่ที่ทำงาน พวกอาเจ๊ทั้งหลายชอบเรียกว่า kenji
ที่พักอาศัย บ้านจริงๆ อยู่ กทม. แต่ถ้าส่วนตัวแล้ว อยู่ไปเรื่อยที่ไหนสบายใจก็อยู่ที่นั้นแระ อิอิ
เป้าหมายในชีวิต เวลาไปสมัครงานพวก HR ชอบถาม ก็ตอบได้เลยว่า ไม่มี เพราะเป้าหมายแปรผันตามเวลา เวลาเปลี่ยนความคิดเปลี่ยนเป้าหมายก็เปลี่ยนตามไปด้วย เพราะงั้นทำวันนี้ให้ดีที่สุด
นิสัยส่วนตัวนะฮ้าฟฟ : ก็ไม่มีไรมาก ง่ายๆ ชิลๆ ฮาๆ อยากไปไหนก็ไป ไม่ค่อยได้ตั้งเป้าหมายเวลาจะไปไหน คิดแบบ on the fly ตลอด ฮาๆ ผมเป็นพ่อหนุ่มสายลมครับ ฮาๆๆ ชอบคุยกะเพื่อน ชอบสรรสัน
เวลาว่าง ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ แบบไม่มีไรทำ : ถ้าไม่ไปถ่ายรูปที่ไหน ก็นั่งดื่มกะเพื่อนๆ อยู่แถวๆ บึงตกปลากะเพื่อน ฮาๆ ขี้เมานี่หว่า ถ้าไปเที่ยวกะเพื่อนเหมือนเปลี่ยนที่กินเหล้า -"-
ส่วนเวลาว่างแบบมีไรทำ : ก็ ไปทริปถ่ายรูป นั่งฟังเพลง อ่านหนังสือนิยายในที่ลมดีๆ

อาวุธประจำกาย : Canon 50D, 7D
เลนส์ติดตั้งประจำอาวุธ : Canon EF-s 10-22, EF-s 17-55 2.8 is, EF 24-70 2.8, EF 70-200 2.8, Tokina 10-17 Fisheye
อุปกรณ์ติดตั้งแสง : ไฟสตู 500w 2ดวง, Flash 580EX ii x2, Reflector

แนวการถ่ายรูป : โดยส่วนตัวแล้ว โตมากะ สาย Portrait อ่ะครับ แต่ก็ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะ แนว lanscape ก็พอได้ แต่ส่วนตัวคิดว่าถ่ายไม่สวย เวลาจะถ่ายต้องบิ้วตัวเองให้เหงาก่อน มะงั้นถ่ายไม่ได้ ฮาๆ ส่วนแนว candid ร้อยภาพ ได้ ภาพเดี่ยว -"-

สุดท้ายย และท้ายสุด : ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮ้าฟฟฟ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ท่านโอ๋ โชว์รูปหลานอีกแว้ววว อิอิ น่าฮักๆ

กลับไปยังรายบอร์ด