กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยังไงช่วยลงการตั้งค่ากล้องมาด้วยนะครับ  จะได้วิเคราะห์ได้ตรงจุดครับ
อย่างที่เห็นมันไม่ชัด จะได้ confirm ว่าไม่ชัดจากอะไร shutter ช้าไป หรืออะไรบ้างน่ะครับ
....................................

ภาพนี้รู้สึกเส้นระนาบเอียงครับ ไม่ชัดอย่างแรง แสงขนาดนี้ speed shutter คงต่ำไป เผลออาจจะเร่ง ISO เยอะ NOISE กระจาย

ภาพนี้แสงเงาสวยอยู่แล้ว ครับ จะเอาเป็นแนว art ยังไหว แค่ใช้ขาตั้ง....จบ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด