กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สวัสดีครับ ไม่ได้ถ่ายรูปนานมาก เกือบปี ... มาตอนนี้ย้ายค่ายแล้ว เลยเอาภาพคนเดิมๆ มาฝากครับ กับ D7100
ห่างจากการ Process นานมาก  สีหรือองค์ประกอบ หลุดไปเยอะเลยครับ ^ ^
" ถ่ายที่ข้างทางผามูบ ลับแล "

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 10# kandb
ขอบคุณมากครับพี่ เดี๋ยวจะแก้ไขและ ลองดูครับ
Hello

แสงที่ตัวแบบเนียนดีมากครับ สีสันโอเค

ลองให้แบบเต็มตัวหรือมากกว่านั้นดูครับ จะได้เห็นบรรยากาศรอบข้างด้วย

...ขอบคุณมากครับ พี่นายฮ้อย และ พี่พัน ที่ให้คำแนะนำที่ดีๆ มาตลอดครับ
คิดถึงกันอยู่เสมอครับ หยุดถ่ายรูปไปนานเลย แต่เลิกไม่ได้นะครับ...
ได้รูปมาน้อยไปหน่อย เพราะเวลาใกล้ค่ำ ไปถึงก็ เย็นแล้ว ไว้จะเอาแนวแลนด์ มาฝากกันอีกครับ ^ ^

Hello

สวัสดีครับ
ภาพชุดนี้ ผมว่าทำได้ดีนะครับ  โดยภาพรวม นอกจากนางแบบประจำตัวจะสวยแล้ว
ดูเหมือน คุณเอ๋ มองภาพตัวเองออกด้วยในระดับหนึ่งในจุดดี จุดด้อย
ซึ่งผมอ่านจากคำบรรยาย  และลักษณะการ process
ซึ่งทักษะการมองภาพตัวเองนั้น เป็นสิ่งจำเป็นมากๆ สำหรับตากล้องครับ

ภาพไหนฉากหลังรบกวน
ก็ใช้การ process เข้าช่วย อย่างเป็นธรรมชาติ  แก้ไขได้อย่างลงตัว

ส่วนที่ติง คงเป็นส่วนของตากล้องล้วนๆ
ไม่เกี่ยวกับนางแบบนะครับ

ชม :-
> การใช้แฟลชแสงผสม โดยรวมๆดูพอดี เป็นธรรมชาติดีครับ ไม่ค่อยล้นครับ
> ควบคุมกล้องดี
> องค์ประกอบโดยรวมลงตัวนะครับ
> หลายๆภาพ process ได้ดีครับ

ติ

> ตา ---ผมสะดุดนิดหน่อย ที่การ process ดวงตาดูดำชัดคมเข้ม จนดูเกินเลยไปนิด
(แต่ผมเห็นหลายๆคนก็นิยมครับ)

> จุดตัดข้อมือ ภาพที่ 2 หากครอปสูงขึ้นอีกนิด ภาพจะดูเนียนมากขึ้นครับ

> ภาพที่ 4 ขอบเกรียมไปนิดครับ  หากสว่างกว่านี้ จะดูโปร่งสบาย เป็นธรรมชาติกว่าครับ
ผมมาอ่านคำบรรยายว่าต้องการทำให้ดูลึกลับ ซึ่งยังไม่ลงตัวนักครับ

ดีใจที่ยังไม่ลืมกันครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

จากภาคแรก http://www.fotobug.net/forum/พอทเทรด+คั่นรายการ+อีกสักรอบนะครับ-1881-1-1.html  สไตส์หนอน

มาภาพนี้สไตส์นิค แหม เปลี่ยนค่ายใหม่ งานนี้เข้มสดใสและสวยงามขึ้นเลยครับ จะออกแนวคมเข้ม กว่าภาคแรกครับ

ดีใจครับที่ยังไม่ลืมกัน และยังเอาภาพมาฝากชาวบั๊ก

เดี๋ยวรอชมสไตส์แลนส์ของ คุณ aeh_ad ครับ

ภาพสุดท้ายครับ เวลาถ่ายน้อยมาก เพราะไปก็เย็นแล้ว ไว้ชุดต่อไปคงจะเอาแลนด์ มาฝากกันครับ สำหรับของเล่นใหม่ ^ ^
Hello

ถนนก็เป็นตัวเลือกที่ดีอีกทางหนึ่ง สำหรับพอทเทรด (จริงๆ แล้วเมื่อยครับ)
Hello

แนวลึกลับสักนิด เอาไว้ขัดกับความหวานๆ ^ ^
Hello

หญ้าข้างทาง เป็นแบล็คดีที่สุด สำหรับงานนี้ .. แต่ดูแล้วรกไปหน่อย
Hello

ด้านหลังเป็นหน้าผาสูง วิวค่อนข้างสวย ตอนเย็นๆ ครับ แต่ละลายไปหน่อย
Hello

กลับไปยังรายบอร์ด