กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรามีเวลาเชยชมเธออยู่ประมาณ 30 นาที จากนั้นเธอก็ค่อยๆจางลงเรื่อยๆ

2014-1-19 19:54

และเราก็ยืนมองส่งเธอพร้อมแสงอาทิตย์อุ่นๆ

2014-1-19 19:54

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แมงมุมขยุ้มหัวใจ

2014-1-19 19:56

กระต้อบพักกายใจ

2014-1-19 19:57

เมื่อแดดเริ่มแรงเราก็กลับที่พักไปทานอาหาร อาบน้ำ เก็บของเตรียมตัวกลับบ้านกัน

เสือโคร่งจะเป็นหวัดไหมนี่น้ำค้างเกาะเต็มไปหมด อิอิ

2014-1-19 20:01

ก่อนกลับไม่ควรพลาด "สตรอเบอรี่พันธุ์พระราชทาน 80" ที่จุดจำหน่ายผลิตผลที่อยู่ใกล้ทางเข้าสถานี

และมีผลิตผลของที่นี่จำหน่ายแบบสดๆและแปรรูปแล้วให้เลือกซื้อหากันตามชอบครับ

2014-1-19 20:03

ระหว่างให้สาวๆรอสตอเบอรี่ ก็เอาเลนส์มือหมุน Fujinon 55/2.2 ไปหมุนซะหน่อย

อุตส่าพามาจะไม่ใช้ก็จะงอนกันเปล่าๆ

2014-1-19 20:08

ใช้ไลฟ์วิวซูมแล้วซูมอีก หมุนแล้วหมุนอีก ลมก็พัดไม่ปราณีกันบ้างเลย

ฝึกสายตาและความอดทนได้ดีจริงๆ

และแล้วเราก็กินแห้วแทนสตอเบอรี่เพราะวันนี้สตอเบอรี่ไม่มีมาส่ง

ร้องให้กันแงๆเลย 555555

2014-1-19 20:08

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ระหว่างทางกลับเราก็มาเจอ "สตรอเบอรี่พันธุ์พระราชทาน 80"

ที่ชาวสวนเค้าปลูกกันนำมาขายข้างทาง ค่อยหายเศร้ากันหน่อย

2014-1-19 20:14

ระหว่างรอสาวๆซื้อสตอเบอรี่ขอถ่ายรูปอีกสักชุดนะ

2014-1-19 20:14

ทริปนี้ทำให้พวกเรารักเมืองไทยและดอยอ่างขางขึ้นมากๆทีเดียว หากมีโอกาสก็คงมาเที่ยวอีกครับ

และก็ขอแสดงความดีใจและขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมจนถึงหน้าสุดท้ายนี้ เพราะกระทู้ยาวววววมากกกกก 555555

ผมก็หวังว่าคงกระตุ้นต่อมอยากเที่ยวของเพื่อนๆได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ ฮี่ๆๆๆๆๆ

ใบนี้ชอบเป็นพิเศษดูโลกกลมๆน่ารักๆ ตั้งใจจะเป็นภาพปิดกระทู้แต่...

2014-1-19 20:19

เจ๊กบแกส่งภาพพระเอกนางเอกเกาหลีมาให้

ก็เลยขอเอาภาพ "บี ดอง วุ๊ก กับ คิม แต กุ๊ก" มาเป็นภาพปิดแทน ขอบคุณเจ๊กบนะคร้าบบบบ

สวัสดีจ้าาาาา .....

2014-1-19 20:24

นั่งดูเซ็ตนี้....งามจับจิตจับใจ....รักเมืองไทยขึ้นเยอะเป็นภูเขาเลากา....ท่านบีก้าวกระโดดไปอีกเลเวล ตามไม่ทันแระ{:4_95:}

{:4_95:} รูปม้า รูปแมงมุม รูปกระท่อม รูปทะเลหมอก โอ๊ย งามจับจิต

เป็นอีกชุดที่ทำได้ดีครับ   จริงๆแล้วผมว่า ภาพของแต่ละคนจะมีสไตล์ของตัวเอง
บีทำได้ดีในลักษณะ  พักผ่อน  สบายๆ  ชิลๆ  แต่แอบหวังผลอยู่ในทีเมื่อมีโอกาส
มุมมองสร้างสรรค์หลายๆใบครับ   

เขาพูดกันว่า  ไม่มีทางลัด สำหรับการถ่ายภาพ
โดยส่วนตัว ผมคิดว่า  ทางลัดพอมีอยู่ครับ
เมื่อเราหาสไตล์ของตัวเองเจอ รู้จักตัวเอง และทำให้ดีในแบบของเรา   

ขอบคุณสามครั้งครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

บอกได้คำเดียวว่า สวยงามมากๆ  เป็นบรรยากาศที่น่าประทับใจ นี้ผมเป็นแค่ผู้ชมภาพยังประทับใจอย่างยิ่ง แล้วถ้าได้ไปท่องเที่ยวด้วยแล้วคงตราตรึงไม่น้อย

ในส่วนภาพผมว่าคุณบี เก็บภาพมาให้แต่ภาพ พิถีพิถัน บรรจง  ทำให้ดูสบายตา น่าชมยิ่งนัก

ยกนิ้วให้เลยครับ

ชุดนี้เป็นชุดที่สวยงาม ดูสบายตามากอีกชุดของพี่เลย ชอบครับ ^ ^
Hello

งามมากๆครับ รูปเปิดมาสุดยอดเลยสวยครับ จัดองค์ประกอบได้ดีมาก

แต่ที่ประทับใจฝุดๆคงเป็นรูปย้อนแสงทั้งหลายครับ {:4_104:} งามมาก

เลนส์มุมกว้างก็ให้ภาพที่แปลกตาออกไปครับ แปลกแบบสวยนะครับ 555 ต้องหามาใช้บ้างแระ อิอิ

ขอบคุณที่เอาภาพสวยๆมาโพสครับ ไม่ได้บีกับมาร์ท บ้านบั๊กคงเงียบน่าดูเลย

คุณบีสร้างบรรยากาศในกระทู้ได้ยอดเยี่ยมเช่นเคยครับ
ทุกครั้งที่ดูกระทู้คุณบีเหมือนได้ไปเที่ยวด้วยทุกครั้งเลย
ด้านภาพถ่ายดูเหมือนจะชิลล์ๆแต่มาตรฐานภาพก็สูงไปเรื่อยๆ
สวยทุกใบและสื่อสารดีครับ
เป็นอีกกระทู้ที่ดูสบายมากๆ ชอบครับ

กลับไปยังรายบอร์ด