กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2014-1-16 23:06 โดย martinho

สวัสดีครับพี่ๆชาวบ้านบัค ทุกท่าน

กระทู้นี้ ถือเป็นกระทู้แรก ที่โพสเดี่ยวเลย กับบ้านบัคหลังนี้

อาจจะโพสผิดๆถูกๆหน่อย ขออภัยด้วยนะครับ

ตั้งแต่ กระทู้ตักบา่ตรดอกไม้กับพี่อ๊อด กับพี่โจ้ หลังจากวันนั้น ผมถ่ายรูปน้อยลงเยอะเลย
ด้วยเรื่องงาน และปัญหาส่วนตัวนิดหน่อย

มาวันนี้ เริ่มกลับเข้าที่เข้าทางได้บ้าง เริ่มออกถ่ายรูปมากขึ้น

เพื่อทำตามสิ่งที่่ตัวเองรักอีกครั้ง เพื่อตามหา หัวใจดวงเดิม

มีภาพตามสถานที่มาฝากกันเล็กน้อยนะครับ

ตาม สไตล์ตัวเอง Landscape ไฟล์ใสๆ สีจัดจ้าน ^^

กลับมาถ่ายรูปทั้งที ต้อง ฉลอง

บ้านเกิดเมืองนอนครับ มุมนี้ใฝ่ฝันไว้นานแล้ว ว่าจะถ่ายให้ได้ เป็นโรงแรมเก่าๆครับ ถ้าจะถ่ายต้องเช่าห้อง ซึ่งคนเดียวมันน่ากลัวเกินไป โชคดีเมื่อปลายปีที่แล้วเค้าเปิดเป็นลานเบียร์ เลยได้ขึ้นไปจัดมา
ส่วนพลุ มาจากเขาวังนะครับ ^^

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยงาม ละมุนละไม ขนาดไม่ค่อยได้ไปไหนนะเนี่ย

สวยงามครับ ถึงแม้บางภาพจะ "ยัง" แต่ดูแนวโน้มแล้วน่าจะไปได้อีกไกล

อ่านโพสเปิดกระทู้แล้วซึ้งๆจังเลย หากได้ทำสิ่งที่ชอบ ณ ตอนนั้นๆ คงช่วยผ่อนคลายได้เยอะครับ
ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าไฟในตัวเริ่มจะมอดแล้ว เรามาสูบพลังขยันจากนายฮ้อยกันดีกว่า ว้ากกกก

ชอบทุกภาพเลยครับ สดใส คมชัด มุมมองเยี่ยม จะรอผลงานคุณภาพอีกนะครับ
Hello

สวยทุกรูปจริง ๆ ค่ะน้องหมอ
แต่ชอบรูปแถมมากกว่านะ อิอิ
.
.
ทั้งมุมมอง ทั้งการจัดการไฟล์ มาร์ทจัดการได้อยู่หมัดหมดแล้ว คงไม่มีอะไรแนะนำเพิ่ม
ทีนี้ก็เหลือเรื่องที่ต้องใส่ความเป็นตัวเองลงไป สร้างลายเซ็นให้กับภาพ

อยากเห็นภาพที่พอดูปุ๊บก็รู้เลยว่าเป็นภาพมาร์ทน่ะค่ะ{:6_169:}
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยทุกรูปเลยครับ ทุ่งทานตะวันงามมากๆ
ส่วนรูปมือจับ ...
Bik_Goldberg โพสต์เมื่อ 2014-1-18 10:04

ขอบคุณครับ  

เอารูปวัดอีกซักรูปละกัน ถ่ายวัดเยอะมากผม ^^

วัดพระบรมธาตุ ชัยนาืท ครับ

ใครสัก...หลายๆ...คน  บอกว่า
ความงาม  เป็นเรื่องสากล...ปร ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2014-1-17 11:58

บางที ความงาม กับ ความพอใจ และ ความพอดี ของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน

ผมอาจจะเป็นคนมักมาก เกินไป

อย่างเช่นรูปนี้ ให้คนไม่ได้ถ่ายรูปดู เค้าจะบอกว่าสวยแล้ว
แต่พอเรามาดู เราเห็นรูปคนอื่นเยอะ สวยกว่านี้เยอะ

มันก็กลายเป็นคิดว่าภาพนี้ไม่สวย ทำไมเราถ่ายไม่ได้เรื่องเลย

ยังคงต้องฝึกอีกเยอะ และ ปรับแนวคิดอีกเยอะด้วย เช่นกันครับ

สวย งาม เต็มอิ่ม  ละมุนละไมจนน่าอิจฉาครับ ไม่ได้พบกั ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2014-1-17 08:37

เอ่อ quote มาไม่หมด - -"

ขอบคุณครับพี่พัน

แต่ยังต้องฝึกฝนอีกเยอะมากจริงๆ

ตอบกลับ 23# naihoi

งั้นแปะให้นะครัส

อย่าลืมเอาขึ้นนะ อิอิ

ขอจองไว้ก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะรีบมาเม้นท์
ตามประสา เ ...
peezaar โพสต์เมื่อ 2014-1-17 00:19

งั้นเอารูปนี้มาให้ติครับ

คาดว่า น่าจะมี

สวยทุกรูปเลยครับ ทุ่งทานตะวันงามมากๆ
ส่วนรูปมือจับมือเพื่อตั้งเหรียญ(รึเปล่า) ส่วนตัวผมว่าน่าซูมเข้าไปใกล้ๆกว่านี้อีกครับ
รูปโบสถ์สวยทุกใบครับ
ส่วน2รูปท้ายนี่ ===> Perfect ครับ
{:4_95:}

ใครสัก...หลายๆ...คน  บอกว่า
ความงาม  เป็นเรื่องสากล...ประมาณหนึ่ง

หากจะงาม มักจะไม่มีคำว่า เงื่อนไข
ว่าต้องมองในมุมนั้น  พิศ ในมุมนี้  

ผมค่อนข้างเห็นด้วยครับ  
กระทู้นี้ก็พิสูจน์ได้ดี...ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2014-1-17 10:22 โดย peezaar

พูดตามตรงนะ ผมพยายามหาจุดด้อยตั้งแต่เมื่อคืน
จนถึงตอนนี้ ก้อยังไม่เจอจริงๆครับมาร์ท

เลยอดเกรียนเลย มีเพียงภาพที่ #2 แค่นั้นจริงๆ ที่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยอินเท่าไหร่
นอกนั้น สมบูรณ์แบบมากครับ ผมยังรอที่จะออกไปถ่ายรูปกับ idol อยู่นะครับ อิอิ

ปล. #21 ไม่แน่ใจว่าเป็นภาพแถมรึป่าว แอบมีขอบม่วงเล็กๆ ด้านซ้ายมือ แค่นั้นจิงๆ

สวย งาม เต็มอิ่ม  ละมุนละไมจนน่าอิจฉาครับ ไม่ได้พบกันนาน
ผมเห็นพัฒนาการได้ชัดเจนมากๆเลยครับ  ....เยี่ยมไปเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

อยากจะตีมือเจ้ามาร์ทเหลือเกิน...(รวมถึงหมอแมนด้วย) จะลงภาพสวยๆชะทีดันไปฝากรูปไว้ที่อื่นชะนี่ จะขึ้นหน้าหนึ่งชะหน่อย......ลงในบ้านบั๊กเลยครับ ...พ่อหมีอุตส่าห์ให้ 1M เต็มๆ

มาดูภาพกัน....ขอบอกว่า...เด็ดๆทุกภาพ...ยิ่งแต่ละภาพอยู่ใกล้ๆบ้านแล้ว...แหมจัดมาได้อย่างไร สวยเยี่ยม...

ผมว่าการถ่ายภาพก็เป็นการผ่อนคลายได้ระดับหนึ่ง เมื่อไปถ่ายภาพเราก็จะเจอเรื่องใหม่ๆ มันทำให้ไม่ได้คิดเรื่องเดิมๆที่กำลังคิดวนๆอยุ่  ทำให้จิตใจผ่อนคลายเรื่องในไปในตัว ....อ้าว..เกี่ยวกันไหมเนี๋ย

เอาไว้รอชมภาพแถม ....

กลับไปยังรายบอร์ด