กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมชอบภาพไฟกลางคืนมากๆเลยครับแต่ไม่มีโอกาสได้ถ่ายมากนัก เพราะจังหวัดที่อาศัยอยู่ค่อนข้างเล็ก ผมว่าคุณolehถ่ายภาพได้ดีครับสวยงาม มีบางจุดที่ผมเคยโดนพี่ๆคอมเม้นต์มาก็อยากแชร์ให้ฟังครับ
1.เรื่องสีของท้องฟ้าครับ การถ่ายภาพแนวแลนด์นิยมถ่ายท้องฟ้าสีฟ้าช่วงทไวไลท์คือก่อนพระอาทิตย์ขึ้นหรือหลังพระอาทิตย์ตกไป15-30นาทีในช่วงเวลานั้นท้องฟ้าจะเป็นสีน้ำเงินครับถ้าสะดวกไปถ่ายช่วงเวลานั้นท้องฟ้าจะสวยมาก ถ้าไปดึกกว่านั้นฟ้าจะมืดดำเกินไป ผมชอบท้องฟ้าใบที่5นะครับชอบมากสวยมากๆครับ
2.เรื่องความเอียงของสิ่งก่อสร้างหรือเรื่องเพอร์สเปคทีฟครับ นิยมถ่ายตึกให้ตั้งตรงไม่เอียงและตึกต้องไม่ดูล้ม เพิ่งโดนทักมาเมื่อตอนถ่ายสะพานตากสินมาหมาดๆเลยครับเรื่องนี้ (ผมถ่ายมาล้มกว่าใบที่4ของคุณไปเยอะเลยหละ)

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด