กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 15# chaiyaritta

ช่วงนี้รู้สึกจะเอียนๆ ทะเลหมอกแล้วนะครับ 3เดือนมานี่ ไปมาหลายดอยเชียวครับ
2013-3-2 21:45
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# chaiyaritta

ช่วงที่เดินทางกลับขับรถลงมาจากชั้นทะเลหมอก มองเห็นแนวเมฆแปลกตา แบบที่ไม่เคยเจอมาก่อนเชียว
2013-3-2 21:46
chaiyaritta

ตอบกลับ 17# chaiyaritta

หลายคนอาจจะได้เคยไป ที่แห่งนี้มาแล้ว และ ผมคิดว่า คงมีหลายคนที่ประทับใจ และได้มาเยือนที่แห่งนี้อีกซ้ำแล้วซ้ำเล่า
เส้นทางการเดินทางทำให้ผมนึกไปถึงการเดินทางไป ทีลอซู ผสม กับ ภูทับเบิก กันเลยทีเดียว
เชื่อว่าหากมาถูกฤดู ตลอดเส้นทางจะเป็นสีเขียวขจี สดชื่น...อ้อ ลืมบอกไปครับ ผมพักที่ ภูชี้ฟ้า ฮิล รีสอร์ท ครับ
ไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆ นะครับ เพียงแต่ ผมประทับใจในอัธยาศัยของเจ้าของที่พัก อาหารอร่อย วิวน่าจะสวยที่สุด และใกล้
ภูชี้ฟ้าที่สุดแล้วนะครับ
ลากันที่ภาพนี้ และ ขอให้เพื่อนๆ มีความทรงจำดีดี ในช่วงฤดูหนาวในปีนี้กันนะครับ
2013-3-2 21:48
chaiyaritta

ขอบคุณทุกเสียงแนะนำและติชมครับ ครั้งนี้มีเวลาไปน้อยครับจุดหลักๆ ที่ไปก็แค่บนยอดภูชี้ฟ้าเท่านั้น ดอยผาตั้ง ก็ไม่ได้ไปน่าเสียดายอยู่เหมือนกันครับ ขับรถไปตั้งไกลได้แค่ภูชี้ฟ้าที่เดียวเอง
chaiyaritta

ตอบกลับ 27# aeh_ad

ขอบคุณมากครับ ...คงยังต้องพัฒนาต่อไปอีกมากครับ
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด