กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อัดแต่  30  1.4 แบบนี้ หัวใจเริ่มเรียกร้อง ff แล้วครับ  อย่าปฎิเสธเลย  อิอิ

เรื่องภาพนี่ ยังคงทำได้ดีรักษามาตรฐานเดิมไว้ได้ครับ บางครั้งผมรู้สึกเหมือน องค์ประกอบไม่เป๊ะ
แต่ก็เป็นธรรมดาของภาพแนวนี้   

good is not good when better is expected...
อีกไม่นาน คำนี้ก็จะมาถึงนายฮ้อยแล้วครับ..
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# sumphano

ฮาๆๆ  ขอบคุณครับพ่อหมี    ครับผมติด 30มิลกับกล้องเยอะทีเดียวทุกวันนี้ ผมก็ไม่ปฎิเสธ FF และยังถวิลหาอยู่ทุกวันเช่นกัน ยิ่งดูภาพจากหมอแมนแล้วยิ่งถวิลหา
แต่งบและโอกาสไม่อำนวยเลยได้แต่ตามๆไปก่อน ชุดนี้ถ่ายด้วย 60D ไม่เยอะ ไปหนักที่กล้องเล็กแทน ภาพแถมเลยหายากพอดู

ขอบคุณครับพ่อหมี

2012-12-17 15:04

ชอบ 2 ใบครับ

.
.

เช่น ภาพใบแรก  

คำถามผุดมาว่า จะเอา องค์ประกอบ หรือ เอาเรื่องราว  ในเวลาที่เราเลือก 2 อย่างไม่ได้
ผมคิดตรงกับนายฮ้อยครับ ว่าผมเอา เรื่องราวไว้ก่อน
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-19 16:14 โดย manny

ผมถ่ายภาพแนวนี้ไม่ค่อยเก่ง บางทีค่อนข้างจะเกร็งๆ เลยment ไม่ค่อยถูก แต่ถ้าให้ดูภาพที่โดดเด่นในชุดนี้ ในสายตาของผมคือ 9/11/15 ภาพ 11 นี่สวยสุดครับ เล่าเรื่องได้อารมณ์ภาพ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 18# kandb

ขอบคุณครับ คุณ kandd

2012-12-18 16:02

ตอบกลับ 19# sumphano

ขอบคุณพ่อหมีอีกครั้งครับ

2012-12-18 16:05

ตอบกลับ 20# manny

ขอบคุณครับหมอแมน  บางที่ผมก็นึกอยู่เหมือนกันนะว่า ผมก็ถ่ายอย่างอื่นไม่เป็นเหมือนกันครับ
เอาแต่แนวนี้ตลอด เลยนึกถึงว่าพอผมลงกระทู้ที่ไร คนดูอาจจะบอกว่า มาอีกแล้วภาพอย่างนี้

จะลองแนวอื่นดูบ้างก็ยังไม่ยังไม่มีแรงจูงใจพอ และดูเหมือนแนวนี้ก็ยังไม่ได้ดีอีก

ขอบคุณครับ

2012-12-18 16:06

อีก 1 เสียง ที่เชียร์ให้ไป ff นะครับ ...ว่าแต่เท่าที่สังเกตุดูผมไม่ค่อยเห็นภาพจาก เทเล ของนายฮ้อยสักเท่าไหร่เลยครับ หรือ ว่าไม่ชอบระยะ หรือครับ  ....
chaiyaritta

ตอบกลับ 24# chaiyaritta

ขอบคุณครับคุณชัย

เทเลผมใช้บ้างครับ แต่เนื่องจากลงใต้แต่ละครั้งผมจะไปบ้านตาของสมายด์ ไม่ได้ออกไปเที่ยวไหน ภาพที่ได้เป็นแนวอยู่กลับบ้านแล้วไปโน้นไปนี้ตามกิจวัตรประจำวัน
กล้องที่ติดตัวก็เลยเป็นคอมแพค กล้องใหญ่ติดเลนส์ fix เอาแบบเล็กที่สุด เทเลเลยเป็นส่วนเกินไป มีบ้างที่ออกมาใช้ครับ

อย่างภาพที่เพิ่มนี้ครับ

2012-12-19 12:21

ภาพที่ 6 ก็ใช้เทเล ส่วนภาพอื่นๆส่วนมากจะเบลอเลยตัดทิ้งไปครับ

2012-12-19 12:32

บางที่แสงสวยแต่เรื่องราวไม่มีก็เลยตัดทิ้งไป

2012-12-19 12:39

ภาพแถมใบ ที่ 22

คนแก่ + อาคารเก่า  และ แสงดี  ช่วยให้ภาพนี้  น่ารวมในกระทู้ครับ

ภาพแถม 21 นี่สวยเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด