กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-2-3 14:30 โดย แม่มดราตรี

ภาพสวยใส ได้ความรู้สไตล์พี่นายฮ้อยเลยค่ะ มุมมองมีหลากหลาย น่าตื่นเต้นน่าติดตาม ไม่น่าเบื่อ

แต่ก็มีจุดบกพร่องเล็ก ๆ น้อย 2 -3 จุด เหมือนกันค่ะ...

"เอาล่ะ ลองพูดสักประโยคให้ฉันรู้สึกอยากฟังคุณไปจนจบสิ" >>> คือหน้าที่ของภาพเปิด ต้องมีพลังพอให้หยุดสนใจ

หากตััวเรายังไม่ใช่ somebody (ที่มี fC ตามงาน) ในเว็บใหญ่ที่มีกระทู้ผุดขึ้นมากมายในแต่ละวัน ภาพเปิดเกรงว่ายังดรอปไปหน่อยสำหรับหน้าที่ของมัน
มุมมองในภาพที่ #4/30 ดูน่าตื่นตากว่ากันเยอะค่ะ (ถ้านำภาพนี้มาใช้แทนก็คงดีไม่น้อย)

หลาย ๆ ภาพ ฉากหลังยังไม่ส่งเสริมภาพ (เช่นภาพที่ #2/30) เข้าใจว่าหามุมยาก
อาจจะต้องตัดทิ้งบ้างเพื่อเพิ่มความกระชับ และเพิ่มน้ำหนักกระทู้ให้ภาพรวมดูดี  เพราะ ยังมีหลายภาพในกระทู้ที่สามารถเล่าเรื่องในทิศทางเดียวกันได้

#13/30 ภาพนี้ชอบค่ะ มุมมองที่ใกล้ชิดตัวแบบเหมือนคนชมได้เข้าไปอยู่ในเหตุการณ์ด้วย ทั้งยังมีมูฟเม้นท์ให้รู้สึกถึงความมีชีวิตชีวา

น้ำหนักความน่าสนใจของกระทู้เทมาอยู่ที่หน้า 2 มากกว่าค่ะ  (ตั้งแต่#16 ถึง #29)  มุมมองเรียกว่าทำได้ดีหลาย ๆ ใบ ไม่ทำให้รู้สึกจำเจ

พี่นายฮ้อยบอกว่าพยายามเลี่ยงมุมมาตรฐานเพราะกลัวทับไลน์ตากล้องท่านอื่น >> ตรงนี้ขอชื่นชมมารยาทและน้ำใจค่ะ
เป็นการคิดถึงใจเขาใจเราได้น่ารักมาก ..และภาพมุมเงยที่ได้มาก็ทำให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจกว่าด้วยค่ะ  

อ้าวกำลังสนุก ได้ลุ้น ..พระเอกมาตายตอนจบซะงั้น!!! T__T ... ภาพปิดก็ทำหน้าที่ได้ไม่ดีนะคะ ดู Fake ด้วย...

ขอฝากเรื่องภาษาหน่อยนะคะ
# 11/30 ฮาๆๆ(ปรอบใจตัวเองชะงั้น) >> ปลอบใจ ล ลิงค่ะ
# ไทยวน เขียนติดกันไปเลยก็ได้ เพราะ ไท-ยวน แบบนี้เป็นคำอ่านค่ะ

อีกอย่างที่แนะนำ ควรจะนำสมุดพกเล่มเล็ก ๆ พร้อมปากกาไปด้วย เผื่อจดข้อมูล
แรก ๆ เราอาจจะมั่นใจว่าจำได้ แต่พอถ่ายไป ๆ สักพัก เดี๋ยวก็ลืมค่ะ
หากรักการถ่ายภาพแนวนี้ ก็ต้องทำการบ้านเรื่องข้อมูลให้แน่นพอสมควรเลยค่ะ

แม่มดเคยอ่านกระทู้ประมานนี้ (ไม่ใช่ของพี่นายฮ้อยนะคะ) แต่ข้อมูลเขาไม่เป๊ะเลย
รู้สึกขัด ๆ และไม่อิน แต่ก็ไม่อยากแสดงความคิดเห็นหรือโต้แย้งอะไร    (กลัวมาม่าฮาฟ...อิอิ)

สรุป ..ทำได้ดีแล้วค่ะ ข้อคิดเห็นทั้งหมดเป็นแค่จุดบกพร่องเล็ก ๆ เท่านั้นเองค่ะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ป.ล.แม่มดเม้นท์ก่อนจะอ่านคอมเม้นท์พ่อหมีนะฮาฟ ^^
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด