กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถึงวางตรงกลางแต่ดูสวยเลยครับ  โดยปกติวางตรงกลางจะให้ความรู้สึกที่มั่นคงและหนักแน่น
คงเหมือนผืเสื้อตัวนี้ครับ.....

เห็นสเกลความแตกต่างระหว่างผีเสื้อที่เล็ก กับ สภาพแวดล้อมที่ดูกว้าง แต่มีการละลายดอกไม้เป็น BG
เลยทำให้ภาพไม่ดูโล่งจนเกินไป
ผมว่าภาพนี้ถ่ายมาค่อนข้างดีครับ สำหรับผม

สำหรับผมถ้าจะ process อาจจะลองเปลี่ยนบรรยากาศเป็นโทนอุ่น ๆ ดู ได้อีก 1 อารมณ์ โดยใช้ WB
ถ้าถ่ายมาด้วยไฟล์ RAW จะค่อนข้างง่ายครับ ps ก็ได้แต่ไฟล์จะไม่เนียน

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด