กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เอานั่งตากแอร์เย็นๆ ถึงจะเม้นท์นะ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-12-13 10:10 โดย naihoi

ผมจะติมากไปก็ไม่ได้ครับ อาจเป็นเพราะเราอยุ่กันไม่กี่คน แต่นั้นอีกมุมมองหนึ่ง แต่ถ้าผู้เปิดกระทู้ต้องความคิดเห็นเกี่ยวกับภาพ ก็ต้องมีการวิเคราะห์แต่ละภาพไปครับ
กระทู้นี้ก็ถือว่าเป็นการออกไปถ่ายภาพในช่วงเวลาสั้นๆ หรือที่เราแรกว่าแว๊บไปถ่าย แน่นอนครับอาจจะไม่ใช่เวลาของแสง เพราะแสงนั้นแรงเหลือเกิน แต่นั้นก็ไม่ทำให้
ตากล้องจะลดละ มาถึงที่แล้วก็ต้องกดให้ได้ภาพไป

#1 ภาพเปิดนี้ก็ไอเดียเยี่ยมครับ แต่มันต้องหามุมที่หลบไม่ให้แสงเข้ากล้องแล้วไปขยายฝุ่น หรือไม่ก็ลบฝุ่นออกด้วย PS  เพราะเราต้องการเฉพาะพระอาทิตย์เป็นแฉกๆ ไม่ต้องการฝุ่นเข้ามา
#2 พ่อหมีพูดถูกครับ....พ่อหมีเข้าใจอยู่คนเดียวครับ....
#3 ภาพนี้หลวงพี่เขางัดข้อกันใช่ไหมพ่อหมี.....อ้าวไม่ใช่เลย....
#4 ชอบภาพนี้เลยครับ หลังดำด้วยแสงธรรมชาติ ผมว่าองค์ประกอบของภาพพ่อหมีดีขึ้นเยอะเลยนะครับ
#5 ภาพ...แก้วสามประการ....  ภาพนี้ดูไปผมว่ามันหลวมๆอยู่นะครับ
     ถ้าลองครอปดูนะ ต้องขออนุญาตนำภาพมาลองทำดู อาจจะได้ภาพอีกมุมหนึ่งนะครับ (สวยไม่สวยว่ากันอีกทีนะ)

2011-12-13 10:09

#6 อึ่ม.... หลังดำอีกภาพ แต่ดอกบัวจะสวยกว่าภาพนี้
#7 ได้แง่คิดอีกมุมนะครับ
#8 ภาพเล่าเรือง....แต่ไม่โดน....มุมของภาพหลักกว้างไปครับเลยเก็บผ้าสีแดงเข้ามาด้วย ตัวประกอบยังไม่ใช่อริยาบถที่ส่งเสริมมากนัก
#9 ภาพนี้แสงดีครับ แต่ผมชอบภาพที่พ่อหมีลงทักทายวันละภาพมากกว่าครับ เพราะภาพนี้มีอะไรกั้นด้านหน้าไป จะทำเป็นฉากหน้าก็ยังไม่น่าเวิร์คครับ

เป็นกระทู้ทำความคุ้นเคยกับกล้องครับ.........

แง้....ผมยังไม่ออกล่าภาพเลยครับ....

กลับไปยังรายบอร์ด