กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สุขสันต์วันเกิดครับ ขุนพล   

ผม/ เพื่อนแมลง/ เพื่อน RKG ยังคิดถึงขุนพลเสมอ หลายๆคนถามถึง ผมก็ไม่มีคำตอบ
ขุนพล เป็นคนที่ นั่งเล่นกับผมเป็นเดือน  ตอนที่เราออนไลน์กัน 2-3 คน ร่วมกับ คุณต้นมายา  

เป็นคนที่เขียนกระทู้ ย่อภาพ แบบที่ผมก็งง ว่า  คุณเขียนให้ใครอ่าน เพราะตอนนั้นสมาชิก มี ไม่เกิน 5 คน

ที่เหนือกว่านั้นคือ ผมเป็น fanclub ตามอ่านคอมเม้นต์ขุนพล เสมอ
ผมว่ามันเจ๋งมาก  จนถึงทุกวันนี้  

ความคิดเห็นที่เขียนรู้เรื่อง และ ภาพถ่ายที่พื้นฐานเหนียวแน่นมากๆ
(....เพียงแค่เปล่งพลังไม่ถึงที่สุด เพราะขุนพลยอมไม่เดินทางออกจากบ้าน)  
ทำให้ศรัทธาบังเกิดในความคิดเห็น   

ผมบอกเสมอว่า หากใครสัก 1 คน // ตั้งใจถ่ายภาพเน้นๆ มาเปิดกระทู้
รับยาให้ขุนพลเม้นท์สัก 3 กระทู้ ก็จะบังเกิดผลดีอย่างเห็นได้ชัด

ด้วยความระลึกถึง
ขอศรัทธาจงมีครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมเองนั้น แทบไม่รู้จักวิชา ps เลย  

วิชาแรกๆที่ผมได้มาคือ ภาพซ้อน ซ่อนเงื่อน นั่นเองครับ
คือ  บอกไว้ไม่ได้เอาใจว่าเป็นวันเกิดนะ  แต่บอกจริงๆว่า
เมล้ดเล้กๆ ที่ขุนพลหว่านไว้นั้น มีผลเสมอครับ
คืออาจเป้นเรื่องเล็กๆ
แต่สำหรับคนไม่รู้เรื่อง มันมีค่าจริงๆครับ

สุขสันต์วันเกิด พลังจงมี  และ ชนะอุปสรรค์ทั้งปวงครับ
.
.
.
2011-11-30 11:40
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด