กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมไปหาแม่ก่อน  พรุ่งนี้จะมาเม้นท์นะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เจ้าของห้อง วิเคราะห์ได้ดี แต่ไม่อยู่
ผมขอร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

อีกเสียงว่า แน่นครับ   (พื้นที่แบบ เทียบกับ พื้นที่ว่าง) + แหว่งมากไปครับ  
อันที่จริง  การ แน่น/แหว่งไม่ผิดนะครับ  
แต่หากเราดูภาพให้มากพอ เราจะรู้วิธีการแหว่ง และจัดภาพแน่นๆเป็น  

แต่ระหว่างนี้ พยายามมาให้ครบๆก่อนครับ ในช่วงที่เราฝึกหัดถ่ายภาพอยู่  ผมเองก็ทำเช่นนั้นครับ

ภาพ ที่ สอง  ชัดตื้นมากเกินไปครับ  f-stop แคบอีกนิดจะดีกว่า
จะเห็นอารมณ์และ รอยยิ้มได้ชัดขึ้นด้วยครับ   

......คิดถูกแล้วครับ ที่ละลายฉากหลัง
แต่ต้องระวังผลกระทบด้วยครับ

รอบหน้า ขอ ค่ากล้อง ด้วยนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด