กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผมขับรถไปทำงานทุกวันจากสระบุรีถึงแก่งคอย เห็นวันไหนฟ้าเปิดไม่มีฝนก็จะรู้สึกดีใจจะติดกล้องมาด้วย
แต่นั้นละครับถึงฟ้าจะปิดแต่ก็ใช่ว่าจะได้ถ่ายอะไรได้ง่ายๆ ยิ่งช่วงชั่วโมงเร่งด่วนแล้วอะไรๆก็รีบไปหมด  
หลังๆมาเหมือนกับแบกกล้องหนักไปเปล่าๆ เลยไม่เอาไปชะดีกว่า แต่ดันเจอฟ้าสวยๆอีก ฮื้อ !

1/11   ก่อสร้าง

อุตส่าห์แบกกล้องไปถึงที่ทำงาน แต่สุดท้ายก็มาได้ถ่ายภาพที่หน้าบ้านตัวเองนี้ละครับ  โครงการก่อสร้างอภิมหาโคตรนาน
จำความได้น่าจะอายุมากกว่าลูกสาวผมเกือบ 2 ปี

2011-7-6 13:36

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

2 /11 ชิน

เป็นโครงการก่อสร้างสถานที่ราชการข้างๆโครงการของหมู่บ้านผมครับ แต่ทุกวันนี้เงียบไปแล้วครับ
ใช่ว่าเขาจะทำเสร็จแล้วหรือเลิกสร้างนะ ผมชินไปกับเสียงที่ดังตลอดวัน ตลอดคืนนี้ต่างหากครับ

2011-7-6 13:38

3/11   ส่อง

ช่วงเย็นๆถึงมืดผมมีภารกิจประจำคือต้องป้อนข้าวไอ้ตัวยุ่ง ก็ง่ายๆครับให้วิ่งเล่นกับเพื่อนๆในซอยนั้นละ พออิ่มได้ที่ก็หาโอกาสฟ้าสวยๆส่องตึกที่กำลังก่อสร้างนี้นะ

2011-7-6 13:40

4/11   ฟ้ามืด
ได้โอกาสวันไหนฟ้าดีๆก็ได้ภาพงามๆ

2011-7-6 13:42

5/11   คุมงาน

แต่ส่วนมากได้แต่ภาพที่มีแต่กิจกรรมเดิมๆแต่ว่าฟ้าเน่า .....ฮิๆเลยย้อมฟ้าให้ใหม่เลย

2011-7-6 13:43

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

6/11   สั่งการ

แต่ผมก็ชอบนะ เห็นแต่โครงร่างแต่รู้ว่ามีกิจกรรมทำอะไร

2011-7-6 13:44

7/11   ก่อสร้างอีกแล้ว

ก็ใช่ว่าระหว่างทางที่ผมเดินทางจะไม่เจออะไรบ้าง มีครั้งหนึ่งเจอแสงเทพ แต่แหม! บนถนนมิตรภาพรถวิ่งเป็นร้อยจะหยุดเลยก็คงกระไรอยู่
ได้แต่บันทึกภาพด้วยตาสองข้างนี้ละ แต่ที่เจอแทบทุกวันก็ไอ้นี้ละครับ ก่อสร้างอีกแล้ว  เขาทำสะพานข้างแยกเลี่ยงเมืองครับ อันนี้ก็อายุนับเรียกพี่ได้แล้ว

2011-7-6 13:45

8 /11 ข้างโรงงาน

แต่ที่มันยุ่งก็น่าจะอยู่ติดโรงงานนะสิ รถเข้าๆออกๆ  โอ้วุ่นวาย ฝนตกมาไม่ต้องพูดถึง

2011-7-6 13:46

9/11   ขอก๊อป

วันก่อนพ่อหมีเขียนชูตเอ้าย์บอกว่านายฮ้อยจัดกระทู้ให้หน่อยเห็นภาพก่อสร้างสวยหลายมุม
ผมก็คิดอยู่ในใจจะตอบพ่อหมีไปว่ามันมีแค่ภาพเดียว จะเปิดกระทู้ได้งัยละคราบบบบ......  

แต่แล้ว......แม่มด.......กลับมาโปรด...ลงกระทู้รวมมิตร......ฮาๆๆๆ นายฮ้อยเลยขอก๊อปปี้เลยครับ....

2011-7-6 13:48

10/11   ข้างทาง

ก็ไม่ได้รวมมิตรอะไรมากหรอกครับ เพราะภาพสวยๆผมไม่ค่อยจะมี เลยเอาภาพข้างทางที่แบกกล้องไปด้วยทุกวันนี้ละ
ดีหน่อยที่ภาพนี้ได้ในขณะที่ข้างทางมีที่จอดรถเลยเก็บมาสองสามภาพ แหมเกือบไม่ทัน

2011-7-6 13:48

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-7 07:53 โดย naihoi

11/11   ลา

เอาเป็นว่ากระทู้นี้เอาไว้คั่นเวลาเว็บเหงาก็แล้วกันนะครับ เห็นเงียบๆ ผมเลยจัดไปแบบมุมซ้ำๆ
ลาเพียงเท่านี้ครับ

2011-7-6 13:49

ทำได้ดีแล้วครับ  ชอบที่สุดก็  3/11 เรื่องราวในภาพดี ผมชอบมากครับ อยู่ห่างรถไปนิด
1 และ 6 ก็ชอบครับ  

ติก็ใบปิด   รถ รูปทรงดูยากครับ   และ 9 - 10 รู้ๆว่าซ้ำก็ยังเอามา
ข้อเสนอแนะ  เอา 3/11 เป็นใบปิดครับ เพราะสีฟ้า ดูไล่ตามลำดับภาพดีครับ ^^

โดยรวม  ตั้งใจถ่าย สิ่งใกล้ตัว ตามอัตภาพ และภาพออกมาไม่ขี้เหร่เลยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ชอบแสงครับงามมากมาย ชอบรูปที่ 3 เหมือนพ่อหมีครับ
ขอบคุณที่นำรูปมาให้ดูในวันเหงาๆ ของบ้านบั๊กครับ ^ ^
ไม่เก่งคอมเม้น ขอเป็นผู้ชมไปก่อน
http://kdayone.multiply.com/

แสงเทพ ... เมพกิง ๆ ......... ^0^
มันมีอะไรบางอย่างอยู่ในวิวไฟน์เดอร์ ...

แสงเทพมากชุดนี้....มูฟเม้นต์ลงตัวดี

กลับไปยังรายบอร์ด