กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไข noisy ภาพนิ่งใน Adobe Photoshop Light room 3.4

ด้วยความรู้อันน้อยนิดของตั้ง...จะพยายามสรรหาแต่สิ่งที่ดีๆ และมีประโยชน์
เอามาใส่ตู้กับข้าวบ้านหลังนี้บ่อยๆครับ ....วันนี้ก็มีเท่านี้ครับผม ขอบคุณครับ

ลองหามาใช้กันดูนะครับพี่ ๆ Bug
photo  noisy.jpg

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-6-23 01:39 โดย catitunk

ตั้งก็พึ่งได้โปรแกรมมา เมื่อตอน 4 ทุ่มนี้เองครับ เอิ๊ก ๆ เลยรีบเอามาแชร์ก่อนที่เดียวมันจะลืมซะก่อน
ภาพนี้ปรับสีนิดหนึ่งครับ จะสังเกตุได้ตรงริมฝีปาก
IMG_1284 Before - after.jpg

งะ เรายังอยู่ที่ LR 2.7  อยู่เลย .....

ขอบคุณครับที่เอามาฝาก.......มีโปรแกรมหน้านวลด้วย....ชอบๆๆๆ

ขอบคุณที่เอามาฝากกันครับ  อยากลองใช้บ้าง
แต่ยังเปิด LR ไม่เป็นครับ  งงมากๆ ภาพมันก้จะเล็กๆดูได้ไม่ทั่วเหมือน ps น่ะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

LR เป็นอีกตัวที่แก้ noise ได้ดีกว่าโปรแกรมอื่น ๆ ครับ  แต่สิ่งที่เหมือนกันทุกโปรแกรม คือ

ยิ่งใช้มาก รายละเอียดก็จะหายไปมาก  เมื่อใช้ noise แล้วลองใช้ recovery ดู
จะช่วยให้กู้รายละเอียดบางอย่างกลับมาได้บ้างจากผลข้างเคียงของการลบ noise ครับ

ไม่ได้มาสอนนะครับ แค่มาแนะนำอะไรเล็ก น้อย ๆ เฉย ๆ ^^

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด