กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-3-26 21:10 โดย soulmate

ช่วงนี้ว่างจัดครับ ระหว่างรอรายงานตัว
เลยพอมีเวลามานั่งถ่ายรูปเล่นเล็กน้อยๆครับเก็บมาฝาก
อดีตที่ผ่านมา...กับความรักที่เพิ่งผ่านพ้นไป
คุณเคยคิดถึงใครบ้างไหม? คุณเคยปรารถนาให้ใครคนนั้นมีแต่ความสุขหรือเปล่า?
คุณเคยรู้สึกไหมว่าทั้งชีวิตนี้เกิดมาเพื่อเขาคนนี้เพียงคนเดียว หากคุณเคยรู้สึก...
นั่นหมายความว่า...คุณเองก็เป็นหนึ่งในคนที่เคยมีความรัก
2011-3-26 20:59
2011-3-26 21:09
soulmate64.multiply.com

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ใช่ว่าความรักนั้นจะสวยงามเสมอและใช่ว่าความรักนั้นจะเลวร้ายทุกครั้งไป
บางครั้ง...การได้รักและเฝ้าปรารถนาให้คนที่เรารักมีความสุขอยู่เงียบๆ
เพียงลำพังมันก็ดีกว่า...การได้รู้จักกันแล้วทำร้ายจิตใจซึ่งกันและกัน
2011-3-26 21:03
2011-3-26 21:04

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-3-26 21:20 โดย soulmate

คำพูดข้างต้นใช่ว่าจะเป็นคำตอบความรักของทุกคน
สำหรับฉัน...เคยจมอยู่กับอดีตที่สวยงามและเฝ้าฝันจะพูดอย่างไรกับคนที่ฉันเคยรัก
หากเราได้พบกันอีกครั้ง...
2011-3-26 21:17
2011-3-26 21:18

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-3-27 19:29 โดย soulmate

สุดท้าย คำพูดที่ว่า "โลกมันกลม" ก็ดูจะเป็นจริง
ฉันได้พบกับเขาคนนั้น และอดีตที่สวยงามก็จางหายไป
แต่...สิ่งหนึ่งที่ฉันคิดว่านั่นดีแล้วล่ะที่เราได้พบและคุยกันเสียในวันนี้
เพราะ...ในที่สุด ความรู้สึกเจ็บปวดในใจลึกๆ เวลาที่คิดถึงเขามันได้หายไป...
กับอดีตที่ฉันหลงรักมานานแสนนาน
2011-3-26 21:21
2011-3-26 21:21

ตอนนี้ฉันได้แต่คิดว่า
"ความรักมันแปลกประหลาดสิ้นดี"รักคืออะไร?รักแบบไหนเรียกว่ารักแท้?
รักแบบที่ฉันรักมันคืออะไร? สุดท้ายมันก็ไม่มีคำตอบ
เพราะฉันคิดว่า ทุกอย่างคือคำตอบของคำว่า "รัก"
แล้วแต่ว่า...รักนั้น...ของใคร...
รักนั้นมักมีตัวแปรและคำตอบที่ได้ก็...ไม่เคยตรงกัน
2011-3-26 21:25

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เอาส่วน logic หรือ ตรรกะมาตอบก่อนนะ
ส่วน อารมณ์ เดี๋ยวขอแยกตอบ

ทำได้ดีมากทั้งภาพและคำ
ในส่วนของคำ ผมสะดุด แค่ใน rep 4

"สุดท้าย คำพูดที่ว่า "โลกมันกลม" ก็ดูจะเป็นจริง
ฉันได้พบกับเขาคนนั้น และอดีตที่สวยงามก็จางหายไป
แต่...สิ่งหนึ่งที่ฉันคิดว่านั่นดีแล้วล่ะที่เราได้พบและคุยกันเสียในวันนี้
เพราะ...ในที่สุด ความรู้สึกเจ็บปวดในใจลึกๆ เวลาที่คิดถึงเขา "

ที่ประโยค ขยาย 3 ประโยคนั้นไม่สนับสนุน  ประโยคแรกที่ว่า โลกกลม มันจริง
.
.
.
ที่เหลือ ดีเยี่ยมเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ส่วนของอารมณ์

ก็ต้องบอกว่า ลำดับภาพดี  เนื้อเรื่องดี
ที่ยอดเยี่ยม คือ  หลายๆประโยค  เปิดมากจริงๆ เช่น

"...คำพูดข้างต้นใช่ว่าจะเป็นคำตอบความรักของทุกคน"

"....เพราะฉันคิดว่า ทุกอย่างคือคำตอบของคำว่า "รัก"
แล้วแต่ว่า...รักนั้น...ของใคร...."

เปิด ได้เท่านี้  สำหรับอายุเท่านี้  ผมก็ว่ายอดมากแล้วครับ

รักนั้น ไม่มีรูปร่างชัดเจนที่จะระบุได้ง่ายๆจริงๆครับ  
มันอยู่ที่ปัจจัยหลายอย่าง  แต่อย่างหนึ่งที่ผมรู้คือ

ชุดนี้ ทำได้ดีมากครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สวย เศร้า เหงา ซึ้ง
ทำได้ดีเลยทั้งภาพ ทั้งคำ
แม่มดชอบมาก ๆ ค่ะ

ปักหมุด ฉึก ๆ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

อ่ะ..แถมเพลงด้วย

♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผมชอบนะสวยได้อารมณ์ ครับ
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ทั้ง"โดนใจ"...ทั้ง "แทงใจ" ผมเลย.... กระทู้นี้ !?

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

รัก มันไม่มีนิยามอะไรหรอกค่ะ มันมีความหมายในตัวขอวมันเองสมบูรณ์แล้ว
สมบูรณ์ จนยากจะเข้าใจ

สรุปว่า แทงใจค่ะ กระทู้นี้ มันแทงใจ คนที่กำลังงอารมณ์เดียวกัน
ยังจำได้ไหม... อะไรคือเหตุผลให้เราเริ่มถ่ายภาพ

กลับไปยังรายบอร์ด