กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-7-17 15:54 โดย maya13

ลองดูครับ อยู่ในช่วงมือใหม่ หัดทำครับ

2010-7-17 15:54
maya13

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ลองว่ากันมาดูครับ ควรเพิ่มอะไร ลดตรงไหนดี
maya13

เอ่อ..โทนสีสวยเชียว

แต่ยังให้ความรู้สึกไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ USM เยอะไปนิด จนแข็งภาพลอย

ลองดูค่ะ ลองหลาย ๆ อย่าง ..

ความล้มเหลวครั้งที่ร้อยอย่างน้อยก็เกิดจากความพยายามค่ะ

..ป.ล. ขาวดำสวยกว่า..สำหรับน้องนะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ใช่แล้ว เพราะเราเจอปัญหาแบบนี้มาก่อนไงครับ เลยเลี่ยงที่จะทำขาวดำ
เพราะเล่นกับสีแล้วจะดึงอารมณ์ออกมานั้น ยากกกกกกกกกกกกกกกกกก มั๊ก มั๊ก ........
maya13

พอทำเป็นสีแล้ว ภาพแนวๆนี้หลังจะเละมาก ถ้าถ่ายชัดติ้นมา พอเร่งหรือลด Brightness&Contrast แล้วหลังจะเน่าไปเลยโบเก้จะกลายเป็นวงขาวๆ อีกอย่างยิ่งถูยิ่งมัน ผมเป็นแบบนั้น และแก้ไม่หายด้วย 555

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมว่าภาพสีแนวนี้  หากพยายามถึงที่สุดแล้ว ผมมั่นใจว่า จะสวยกว่า ขาวดำ ครับ

ละลายหลังจนดูหลอกไป  ลุงดูหนักมือไปเพียงเล็กน้อย หรือผมชอบอยู่แล้วก็ไม่รู้
ปัญหาหลัก ลอยออกมาจากฉากหลังเท่านั้นเองครับ  

มี pencildandy ทำสีได้ดี แม่มดจำได้ไหม แต่เป็น แนว dave hill ซึ่งจะมีการทำขอบฟุ้งเบาๆ  

คุณมายางานหนักกว่า เพราะค้นลุยเอาเอง   แต่ก็จะได้ไสตล์ของตัวเอง เด๋วผมไปรอที่ shout บอร์ดนะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

จริงๆไม่เคยมานั่งแต่งหนักๆแบบนี้เลยครับ แหะๆ
ยังไงซะ ก็คงต้องนั่งลองดูสไลที่ลงตัวให้มากที่สุด
แล้วจะลองทำมาให้ดูใหม่นะครับ
maya13

ผมคิดว่าดีเทลบนตัวคนดูสวยอยู่ครับ แต่ที่เละคือแบ็กกราวด์  ลองลดเฉพาะในส่วนแบ็กกราวด์ดูมั้ยครับ
สี ก็สวยดีนะครับ

โปรฯได้แรงดี แต่ภาพขาดๆ
อย่าให้ึความรู้ปิดกั้นจินตนาการ

ลุงนะโอเลย แต่BG เอาเบลอไปเลย ไหนๆๆก็ทิ้งหลังแล้ว

คริ คริ มือใหม่

ผมชอบนะ แนวดุเหมือนกัน

ผมชอบครับ detail ละเอียดมาก หลังเบลออีกหน่อยน่าจะดีครับ จะได้ดึงแบบออกมามากกว่านี้
แต่โดยรวมก็ชอบมากแล้ว

เข้ามาหาฟามรู้จร้า
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

ดูแบบไม่มีความรู้...
ภาพลุงสวยครับ
เห็นด้วยที่แบ็กกราวด์จะดูเบลอๆ
แต่กลับรู้สึกว่า ขาดมิติที่จะเชื่อมโยงภาพลุงกับแบ็กกราวด์ไปครับ
ดูแล้วคล้ายกับเอาภาพลุงมาแปะไว้ ทำให้รู้สึกว่าแบ็กกราวด์แม้จะเป็นโทนสีอื่นที่แต่มีความว่างเปล่า ก็ไม่ต่างอะไรกับแบ็กกราวด์ในภาพนี้..คล้ายกับคนที่มุ่งให้ความสนใจจะถ่ายแต่ตัวเพชร โดยที่ไม่สนว่าเพชรเม็ดนั้นจะวางไว้บนอะไร..
ตอบจากความรู้สึก  ผิดถูกไง ขออภัยด้วยครับ

ถ้าภูมิใจจะนำเสนอแนวนี้ ผมว่าก็สวยดีในแบบของแนวนี้ ได้อารมณเหมือภาพเขียนสี จุดเดียวที่จะติคือ ไหนๆก็โปรเซสแล้วเก็บจุดรกตาทางขวาออกไปจุดเดียวจะดีขึ้นมากเลยครับ จุดขาวๆเล็กด้านขวาของภาพ

หนูเหมือนพี่โพดคะ แวะมาหา ความรู้ ตุนใส่กระเป๋า ^^

แต่ลงแกดูผ่านอะไรๆมาเยอะ ชอบคะ ชอบๆๆ

กลับไปยังรายบอร์ด