กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

FUJI S5600  F5.6  ShUtter Speed 1/420 ISO 64

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-7-16 14:26 โดย sumphano

มือใหม่เช่นกันครับ...เอาตามมุมมองตัวผมเอง

การคุมกล้องผมขอผ่าน  แสง สี ดูดีเลย

ผมชอบสี  แสงสวยเชียว แต่องค์ประกอบดูไม่ลงตัว  ขาดเกิน อยู่บ้าง คล้ายรักพี่เสียดายน้อง  คุคุ กรณีขอใช้วิชาเดาใจว่า ภาพนี้คงเสียดายฟ้า  
หากรักฟ้า  กลุ่มเงา ควรเล็กกว่านี้  มองฟ้าให้สบายตา  ที่ 80-20 ไปเลยครับ

ผมลองครอปมาให้ภาพดูแน่นขึ้นอีกนิด และอารมณ์ภาพยังไม่น่าเสียหายไปนะ

พูดอีกครั้ง สีสวยมาก คล้ายโปสการ์ดเลยน้องเอ้ย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผมดูแล้ว ตัวเองก็ยังจัดไม่ลงตัวนะ  ขาดเกินเช่นกัน ขออภัย จขกท ครับ คุคุ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

อืม..เป็นเพราะต้นมะพร้าวขาดความสมบูรณ์ (โดนต้นไม้อื่นบดบัง)

เลนทำให้องประกอบขาด ๆ เกิน ๆ..พ่อหมีทำแนวนอนแล้วดูดีขึ้น

โดยส่วนตัว..ชอบสีสันของท้องฟ้านะคะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

สีสันสวยครับ ถือว่าโปรเสส ได้สวยแล้วสำหรับ สิ่งที่มี ที่เก็บมา  
โพรเสส ช่วยแล้ว ดันไม่ขึ้นครับ ถ่ายใหม่ ครับ    ภาพที่ได้มา ดูรก ดูกั๊กๆ ดวงอาทิตย์โดนทับ ทั้งที่เป็นไข่แดง น่าจะถ่ายมาเต็มดวง

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณที่ไห้คำแนะนำดีๆครับ

ฟื้นน้อยไปครับ ตัดบนมาไว้พื้นเยอะขึ้นจะดีกว่า แสงสวยดี
อย่าให้ึความรู้ปิดกั้นจินตนาการ

ซีลูเอด เงาต้องคมไปเลยครับ ภาพจะน่าสนใจ ตอนนี้ทิวไม้ไม่คมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด