กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

หลังจากนั้นผมกะพ่อหมีก็วนกลับมาที่ร้านคอมพิวเตอร์แห่งหนึ่ง ที่ที่เราเจอกันเมื่อตอนเช้าครับ
นับว่าได้ออกทริปกับพ่อหมีช่วงเวลาสั้นๆ ก็เป็นในการถ่ายภาพที่สนุก น่าประทับใจ
ซึ่งผมก็กลับไปรับคณะทัวร์มาเที่ยวเมืองอุตรดิตถ์ต่อ ก็มาวัดตามสไตส์ฉิ่งฉับทัวร์ครับ

2016-11-2 10:24

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แต่ผมใช้วิธีวนทวนกลับไปจบที่น้ำตกแม่พลู โอ้วนึกว่าเป็นน้ำตกที่เย็นสบายที่ไหนได้ ร้อนอบอ้าวมากๆ
แต่เด็กๆก็เล่นกันอย่างสนุกสนาน จนเตะน้ำใส่น้องโตคินาที่เตี้ยติดดินหวังจะได้ฉากงามๆ  
สุดท้ายผมต้องล้มเลิก ไม่ถ่ายต่อแล้วเพราะมันเปียกชุ่มแล้ว

2016-11-2 10:25

ภารกิจหลักน่าจะเป็นการตามหาลองกอง ที่นี่คงอร่อยและถูกแสนถูก
ที่สำคัญมันคือลองกองลับแลหัวดง

2016-11-2 10:27

ผมไม่ได้สนใจว่ามันจะถูกมันจะอร่อยนะ ปล่อยให้แม่ๆไปสืบเสาะค้นหาลองกองหวานอร่อย ผมสนใจความวุ่นวายความมีเท็คเตอร์ของตลาดหัวมน
ไม่แน่ใจว่าช่วงแสงเช้าแสงเย็นจะได้เห็นภาพที่มีมอเตอรไซต์พ่วงอย่างนี้หรือเปล่า เพราะที่ผมไปนี้มันเที่ยงๆ แสงนี้โคตรแข็ง

2016-11-2 10:28

หลังจากแม่ๆได้ลองกองสมใจแล้ว มีบทสรุปหลายๆอย่างอย่างเช่น
ลองกองซื้อที่ไหนในลับแลก็ราคาเท่าๆกันคือ โลละ12บาท
ราคาขึ้นอยู่กับความสวยงามของพวงแต่ความหวานกับตรงข้าม  
เมื่อเสร็จสิ้นภาระกิจนี้ลุกทัวร์หิวตาลายต้องกลับมาบำรุงด้วยส้มตำไก่ย่าง
ตกเย็นถึงได้ออกมาชมพิพิธภัณฑ์ลับแล

2016-11-2 10:31

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แสงเงารู้สึกจะดรอบลงเยอะเพราะชมพลบค่ำ  แต่ก็เป็นที่ที่เด็กๆชอบ อาจเพราะเป็นชวงเย็นอากาศไม่ร้อนเหมื่อนที่ไปน้ำตกกัน
และยังมีที่ให้วิ่งเล่น แต่ที่น่าสนใจคือ คุณอา คุณน้า เล่านิทานตำนานลับแลให้เด็กๆฟัง

2016-11-2 10:34

เด็กๆก็สนใจกันใหญ่เพราะฟังไปดูหุ่นเหมือนประกอบไป มองเห็นภาพได้ชัด
ยิ่งคนเล่าคือคุณครูโดยอาชีพน้ำเสียยิ่งเข้ากัน

2016-11-2 10:37

โอเคครับ ผมคงเล่าให้ฟังเพียงเท่านี้กระทู้นี้ฉิ่งฉับทัวร์เป็นส่วนใหญ่ครับ
และก็นับได้ว่าได้เดินถ่ายภาพกับพ่อหมีเป็นประสบการณ์ที่ดีเยี่ยมหวังว่าคงได้ออกทริปอีกครั้งครับ
รอชมภาพเอฟๆจากพ่อหมีต่อจากนี้ครับ

2016-11-2 10:44

เหมือนๆ กับ นายฮ้อยครับ
นี่ก็น่าจะเป็นการหยิบกล้องครั้งแรก ในรอบหลายๆเดือนครับ หรือจะร่วมๆปี ผมก็ไม่แน่ใจ
ถ้าไม่นับการถ่ายภาพลูกนะ

จะว่าเบื่อการถ่ายภาพก็คงไม่ใช่  น่าจะเป็นเพราะไม่ค่อยได้เดินทาง
เพราะติดภารกิจมากกว่าครับ เลยห่างกล้องไป ...
.
.

.
2016-11-2 12:00
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ลับแลนั้น ความโศกเศร้าไม่จางหาย
แต่ทุกชีวิตยังต้องดำเนินต่อไป
.
2016-11-2 12:03
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ได้จับกล้องถ่ายภาพ นี่ก็ฟินแล้วนะ
ภาพไม่สวยผมเริ่มไม่ค่อยสนใจมากเหมือนสมัยก่อน ฮาาา
ขอให้ได้ถ่ายก็ดีแล้วครับ

2016-11-2 12:04

2016-11-2 12:05

ต้องขอบคุณนายฮ้อย ที่แวะมาครับ
ได้เจอกันสักที นาเสียดายที่กระทันหันนิดหนึ่ง เลยไม่ทันเคลียร์ธุระล่วงหน้า
เวลาที่ผมสะดวก นายฮ้อยไม่สะดวก
ส่วนเวลาที่นายฮ้อยสะดวก ผมก็ติดธุระ
เลยได้ใช้เวลาด้วยกันไม่มากนัก ...แต่ได้เจอกันสักที  ก็ดีแล้วเนาะ
2016-11-2 12:07

ผมว่า ข้าวหลามที่นี่ อร่อยกว่าที่ตลาดหนองมนนะ  

2016-11-2 12:09

ไส้สังขยาที่บอกคือ เขาจะสอดไส้ ลงไปเลยตรงกลาง
ไม่ได้มีแค่บนๆ  ทำให้เวลาทาน จะคลุกเคล้ากับข้าวเหนียวดีครับ
2016-11-2 12:10

กลับไปยังรายบอร์ด