กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ่ายแมลงภู่บินกลางอากาศ จะว่ายากก็ยากจะว่าง่ายก็ง่าย
2016-5-21 11:53

2016-5-21 12:03

2016-5-21 12:03

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เล็งกันตาเขกันไปเลยครับ

จริงๆก็ไม่ได้เล็งจนตาเขครับ  เนื่องจากใช้เลนส์ มือหมุน หรือ manual len จึงไม่สามารถใช้ตัวช่วย เช่นพวก tracking AFกล้องบางยี่ห้อใช้ว่า servo AF
แต่ใช้วิธี กะตำแหน่งโฟกัสล่วงหน้าไว้ พอบินเข้ามาก็กด ได้บ้างไม่ได้บ้าง  .....ตามเรื่องตามราว  ส่วนมากไม่ค่อยชัด ไม่คม

2016-5-24 10:09

ก็ค่อยๆฝึกไปเรื่อยๆ....เหนื่อยก็พัก

2016-5-24 10:10

ไม่ซีเรียส.....มีความสุขเวลาถ่ายภาพก็พอ

ความพยายามเป็นเลิศ  +โบเก้วงกลมดิ๊กใหญ่ดีจังครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ความจริงไม่ได้พยายามเท่าไรครับ  ใช้เวลาไม่นานเพราะช่วงนั้นร้อนมาก

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด