กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
นกบ้าน พบได้ทั่วไปตามพงหญ้า  ลองหาตัวถ่ายกันครับ

1
2016-3-17 06:51

2
2016-3-17 06:54

3
2016-3-17 06:54

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หมายเหตุ..ถ่ายภาพนกควรติดเฟรชไปด้วย ก็เพื่อให้เกิดประกายที่ลูกตาครับ  หรือ ทำให้นกตาเป็นประกาย   งานนี้ไม่ได้เอาเฟรชมา ตาเลยมืดมัว

แจ่มครับ  เรื่องน้อยซ์ว่ากันไม่ได้เพราะเป็นขีดจำกัดของอุปกรณ์
แต่ควรลบฝุ่นอีกนิดครับ และ ส่วนที่ไม่ใช่ subject อาจลดน้อยซ์ในโปรแกรมได้ครับ
ส่วนตัวผมใช้โฟโต้ช็อบ  ก็จะซ้อน layer เอาครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณครับ  ที่เห็นจุดเล็กๆที่ผมไม่ได้สังเกตู
เรื่องsensor ของpentax นั้นใช้ของ sony แต่จะใช้หลังจาก sonyใช้ไป 1ปี

ชุดนี้ผมชอบภาพที่ 3 ครับ  เพราะมองมาหาตากล้องพอดีครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด