กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ยังไม่เคยจับMicro 4/3 ซักกะที พอดี น้อง เจ้าของกล้อง ซื้อมาแล้วเก็บยาว ถ่ายไปไม่กี่ช๊อต เก็บไว้ดองยาว สงสารกล้อง เลยขอยืมมาออกกำลังกายหน่อย ไม่ได้เทสต์อะไรเป็นเรื่องเป็นราว นะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หน้าตากล้องก็ประมาณนี้ แข็งแรง วัสดุบอดี้ดูดีมาก จอภาพหลังพับได้ด้วย เริ่ดสุดๆ...มาพร้อมเลนส์ Kit คู่ 14-42 และ 40-150...กระทัดรัดมาก กระเป๋าขนาดเล็กๆก็ออกเที่ยวได้

สเปค รายละเอียด ประมาณนี้ครับ เปิดดูได้เลยhttp://www.zoomcamera.net/%E0%B8 ... -Olympus-EPL-3.html

มาแถวๆลับแลก็ต้องเข้าวัด

Olympus ยอมรับอยู่หลายเรื่องคือ บอดี้ทำดีเกินราคาไปมาก โฟกัสไวมาก เร็วกว่าxm1ผมแบบตามไม่เห็นฝุ่น

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ลองเล่นบริเวณคอนทราสต์จัดๆดูบ้าง

ลองหารายละเอียด ดูไดนามิคเรนท์ดูมั่ง พอไหวมั้ย

ตั้งใจฆ่าเลนส์คิต 14-42 ย้อนแสงกันโหดๆ

แดดเปรี้ยงๆส่องกันกลางนา

ขับไปถ่ายไป ลับแล มีอะไรให้ถ่ายเรื่อยๆแหละ

แม้เซ็นเซอร์จะเล็ก แต่การเก็บแสงนี่ ไม่ใช่ย่อย

ลองดูน้อยส์ แหะๆ มาตรึม

แต่ยังงัยก็ถือว่ายังโอเคอยู่

ถ้าว่างๆ เดี๋ยวจะอั๊พมาเพิ่มให้นะครับ สวัสดีคร้าบ

สรุปคร่าวๆนะครับ...Olympus epl3
ชอบตรงที่...เล็ก เบา พกง่ายมาก
            วัสดุดีเริ่ดเกินราคา
             โฟกัสเร็วมาก

สีสันเหมือนถ่ายจากฟิล์มเลย อธิบายไม่ถูกแฮะ อิอิ
              ราคาถูกมากเทียบกับคุณภาพ
              จอหลังพับได้ ...เริ่ด มีมุมหนอนมองสบายๆ
ไม่ชอบตรงที่
              ไม่มีช่องมอง EVF ต้องดูจอหลังอย่างเดียว แดดจ้าๆจอดสนิทคอมือหมุนขัดใจอย่างแรง
               Noise ตรึม ถ้าอันเดอร์
      สรุป ....เอาไว้ไปเที่ยว ได้รูปสวยๆแน่นอน สีอิ่ม สวยงาม

กลับไปยังรายบอร์ด