กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
www.facebook.com/phommarin.bo

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
จริงๆแล้ว กระทู้แรก ผมว่า ติกันเลย เหมือนแห้งแล้งไปสักนิด เอาเป็นว่า ขอผลัดเป็นกระทู้ถัดไปนะครับ

ชุดแรก คร่าวๆ ก็ฝากระวังเรื่อง White balance ครับ  กล่าวคือ ติดม่วงไป   
ช่วงกลางวันนี่ อาจเล่น/ ต่อเติมจินตนาการอะไรกับ WB ได้ไม่มาก  เท่ากับช่วงแสงเช้า / แสงเย็นครับ

ยินดีที่ได้พบกันในที่แห่งนี้ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 2# sumphano

ภาพนี้ลืมบอกครับ  ผมแต่ง LR ด้วย

วางระนาบได้ตรงดี
ได้เมฆและฟ้ามาช่วยเสริมให้ดูดีขึ้นเยอะ
ติดตรงภาพติดม่วงไปหน่อย
สู้ๆกันต่อไปคร้าบบบ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 5# kandb

ขอบคุณครับ

กลับไปยังรายบอร์ด