กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เป็นสารคดีเรื่องแรกของผม เรื่องราวอาจจะอ่านยากนิดหนึ่ง ข้ามๆไปดูแต่ภาพก็ได้ครับ

ส่วนคำบรรยายายก็ด้านล่างภาพ

จบแล้วครับ

ขอบคุณที่รับชมครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

1. การนำเสนอ และ เนื้อหา  มีการแยกส่วน บนภาพและ ใต้ภาพ ทำได้ดีครับ
ความเห็นส่วนตัว คือ ที่อ่านยาก เพราะการเว้นบรรทัดน้อยไปครับ
บรรทัดหนึ่งยาวเกินไป   ควรแบ่งให้สั้นกว่านี้จะอ่านง่ายขึ้นครับ

2.  ภาพรวมกระทู้ ทำได้ดีนะครับ  ใช้คำว่า สารคดีได้ ไม่เคอะเขินครับ

3. ภาพ ใบที่  1 / *7 / 8 / 11   ทำได้ดีมากครับ   ใบที่ 7 มีการปรับใช้ความเป็น
street photography มาได้น่าสนใจทีเดียว    4 ใบนี้ผมชอบครับ

ผมจะกลับมาอ่านอีกรอบครับ โดยรวม ผมชอบครับ  เยี่ยมครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผมกลับมาอ่านแล้ว
ทำได้ดียอดเยี่ยมครับ เนื้อหาดี ภาพลงตัว เป็นงานที่ดีมากๆครับ  
นายฮ้อยเขียน เรียบเรียงได้ดีมากครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ผมอ่านทุกตัวอักษรเลยนะก็เลยเจอคำตกหล่นไปบ้าง
โพสท์ที่ 8 ด้านล่าง "และขอบคุณที่ช่วยเหลือให้ได้ในสิ่ง ???"
โพสท์ที่ 13 "ทางการจึงต้นการไม้เป็นจำนวนมาก"

เนื้อเรื่องเริ่มไม่ประติดประต่อ
คือไปเสาหลักเมือง กทม. 2 โพสท์ (12-13) แล้วก็กลับมาที่เสาไห้อีก 2 โพสท์(14-15) แล้วจบมันแปลกๆครับ
ถ้า 2 ส่วนนี้สลับตำแหน่งกันก็น่าจะดีกว่า

ทำได้ดี.......
หาข้อมูล+เรียบเรียงเรื่องราวต่างๆให้สอดคล้องกลมกลืนน่าติดตามและสามารถใช้อ้างอิงต่อไปได้

ภาพเปิดแจ่มมากครับ ง่ายๆ ชัดเจน ปลุกให้ขนแขนตั้งได้ดีทีเดียว
ขอบคุณที่เอาเรื่องราวดีๆมาฝากกันครับ

ตอบกลับ 17# sumphano

ขอบคุณพาอหมีมากครับ ชุดนี้เนื้อหาอาจจะมากไปนิด เพราะอยากจะให้เป็นที่อ้างอิงเนื้อหา

ส่วนภาพ ชุดนี้บอกตามตรงเลยว่ายังไม่โดน ต้องใส่ความดิบลงไปเยอะกว่านี้

2014-10-14 08:08

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 19# kandb

ขอบคุณครับคุณบี ผมตามไปแก้ไขแล้วครับ พิมพ์ผิดเยอะ  

ส่วนเรื่องเนื้อหาแสดงว่ายังนำเสนอไม่แจ่มแจ้งเท่าที่ควร เดี๋ยวเรื่องต่อๆไปจะเอาไปปรับปรุงครับ

2014-10-14 08:10

เอกลักษณ์ ภาพ โทนสี ไม่เหมือนใครเลย ชอบมากครับพี่
Hello

กลับไปยังรายบอร์ด