กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แอบ Cadit เวลากลางคืนก็ยังได้ ^ ^

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

นี่ก็แอบ ^ ^

Hello

...

Hello

แสงน้อยประมาณนี้ก็ไม่วีดวาดให้เห็น ถือว่าพี่แทม ทำออกมาได้ดีเลยทีเดียวตัวนี้

Hello

ปิดท้ายด้วย Portrait ของเด็กน้อยซึ่งถ่ายยากมาก เวลาแสงน้อยๆ และไม่ใช้แฟลช ระยะโฟกัส 5 เมตร แต่ก็เอาอยู่
200 mm. F2.8

และสุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านที่ชมรีวิว แบบบ้านๆ บ้านนอก ครั้งแรกของผม ผิดพลาดประการใด ขออภัยอีกครั้งนะครับ

Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพแถมครับ

Hello

ภาพแถมครับ จบละครับ ^ ^

Hello

ภาพสวยมากครับพี่เอ๋ เด็ดขาดหลายใบ ทำให้เลนส์น่าสนใจเข้าไปอีก

ใบนี้สวยเลยครับ เห็นโบเก้ใบไม้ที่แบ๊คกราวน์แล้วผมนึกถึง 70-300 VCเลยครับคล้ายกันเชียว
คราวหน้าลองทดสอบโบเก้ไฟกลางคืนมาฝากกันด้วยนะครับ

เด็ดขาดครับใบนี้

กลางคืนยังคมกริบ

ถ่ายบุคคลกลางคืนน่าจะดีเลย

ใบนี้สวยมากครับ เลนส์เจ๋งจริงๆ

ดีมากเลยครับ  ชอบตรงที่  ภาพไม่ process นี่แหละครับ  
เพราะ บางทีนึกไม่ออกจริงๆ

คอนทราสตัวนี้ ต้องบอกว่า ให้มาแบบกลางๆ แต่ไม่แน่ใจครับ
คุณเอ๋อาจต้องเพิ่มข้อมูลว่า ส่วนใหญ่ถ่ายในโหมด pucture style อะไรครับ  
ตั้งค่าราวๆ เท่าไรครับ  standard / portrait ครับ
และประกบคู่กับกล้องตัวไหนครับ

คือ ตรงน้ำหนักคอนทราสนี่  เอามาปรับได้เหมือนที่พวกเรารู้กัน
แต่ คุณภาพ ภาพที่ได้ ยืดหยุ่นมากไหมครับสำหรับการตกแต่งภาพ

โดยรวม ขอบคุณมากๆครับ  ผมคิดว่าเป็นรีวิวบ้านๆ ที่ดีอีกอันหนึ่ง
ของบ้านเราเลยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แถมอีกภาพครับเจาะๆ เลย

Hello

ตอบกลับ 24# sumphano

ขอบคุณครับพี่พัน คราวหน้าคงต้องพัฒนาการรีวิวใหม่ให้ดีกว่าเดิมครับเรื่องการใช้อุปกรณ์ ได้บอกไว้ช่วงแรกแล้วครับว่า ใช้กับกล้องอะไร และ piture style ครับผม
Hello

ตอบกลับ 23# iam555man

ขอบคุณครับคุณโอ๋ ครั้งแรกอาจมีเขินหน่อย ไว้มีอะไรมาเพิ่มจะต้องหาจุดด้วยในการรีวิวใหม่ครับ
Hello

ครอปจากภาพด้านบนอีกสักภาพครับ

Hello

ว้าว ภาพแถมก็สุดยอดเลยครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ
ไม่เกิดกิเลศ เพราะงบหมดคร้าบบบ

กลับไปยังรายบอร์ด