กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ภาพสวยครับ ชอบหลายใบเลย ให้อารมณ์ท่องเที่ยวดีครับ หลายใบสีจัดจ้านมากๆ อันนี้เป็นไปตามรสนิยมคงไม่มีผิดถูกอะไร
แต่หลายๆใบที่ทำเงาสะท้อน ต้องระมัดระวังด้วยครับ เช่นมีเงาของเกาะแต่ไม่มีเงาของเรือ มันจะดูหลอกตานะครับ ไว้ว่างๆ ลองเล่นดูใหม่ครับ
โดยรวมชอบมากครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพสวยครับ  หลายๆใบ ผมก็ชอบมาก
เป็นกระทู้แนวท่องเที่ยวเดินทางที่ดีครับ  เทคนิคดี   

ใบเปิด ด้อยลงไปถนัดตา  ปกติใบเปิดจะถือว่า มีความสำคัญมากๆครับ เพราะส่งไม้ต่อให้คนไปชมกระทู้  
หากไม่มีภาพที่เหมาะสม อาจใช้การรวมภาพก็ได้ครับ

ผมเห็นด้วยเรื่อง การคัดภาพ เป็นจุดอ่อนของกระทู้นี้ครับ  
ภาพมุมคล้ายๆกัน บางทีมายาวถึง 3 ใบต้องตัดใจครับ  

โดยรวม ถือว่า ทำได้ดีเยี่ยมเลยครับ  ผมว่าไปได้ดีแน่ๆเลยครับ
ถ่ายต่อไปเรื่อยๆ  keep walking
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมากครับ ไปทริปนี้ถ่ายรูปมาได้เยอะ เลยเลือกไม่ค่อยถูกเลยครับ เสียดายไปหมด แล้วก็คอมเม้นต์อื่น ๆ จะเอาไปปรับปรุงคร๊าบ ขอบคุณอีกครั้งครัช ที่ให้คำแนะนำอย่างดี ^^
อยากให้ความทรงจำที่ลางเลือน กลับมาชัดเจนอีกครั้งผ่านภาพที่ผมถ่าย

กลับไปยังรายบอร์ด