กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มือใหม่ ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 1# sandeejakk

ตอบกลับ 2# sandeejakk

ไม่เด่น ไม่ด้อย ครับ   ไม่รู้จะติ-ชม อะไรจริงๆครับ

ทั้ง 2 ภาพ จัดสรรพื้นที่ว่าง (space) ยังไม่ลงตัวบ้าง ทำให้ภาพดูหลวมครับ

ภาพแรก  ฉากหลัง มุมบนซ้ายไม่สวย และดอก มุมล่างขวา ไม่เด่นเนาะ

ภาพสอง เหมือนที่บอกตอนแรก  คือ พื้นที่ด้านขวามากไปครับ   
ภาพนี้เป็นตัวอย่างที่ดี ของการเล่น ชัดตื้นไม่เหมาะสม  คือ F กว้างมากเกินไป  
ทำให้พื้นที่ ด้านซ้ายซึ่งควรแสดง texture ของกลีบดอกไม้
...เบลอไปอย่างน่าเสียดาย  

F กว้างสุด  ผมก็ชอบใช้แหละครับ  จ่ายเท่าไร เราก็อยากได้เท่านั้น  
อันนี้ผมเข้าใจครับ

โดยรวม คุณภาพไฟล์ดีครับ เหมือนเปลี่ยนอุปกรณ์มาครับ  
อาจต้องใช้เวลาปรับตัว  ลับคมกันบ้างหลังหายจากเวทีไปนาน
...สู้ๆ ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ เลนคิด ครับ 18-55 และยังไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ครับ วางไปนาน แบบว่าถ่ายไม่เป็นเลย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

กลับไปยังรายบอร์ด