กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ภาพสุดท้ายครับ ขอบคุณเพื่อน fotobug ทุกคนครับ ติชมได้เสมอๆ มีความสุขกับการถ่ายภาพตลอดปีนะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เต็มอิ่ม
เต็มตา
เต็มอารมณ์

เป็นภาพที่ดูแล้วมีความสุขตามค่ะ
และเป็นเอกลักษณ์ดีด้วย คือดูปุ๊บก็รู้เลยว่างานพี่หมอแมน
ไฟใส สีสวย ดูเพลิน

ข้อจำกัดของการท่องเที่ยวกับครอบครัวมีเยอะ
แต่พี่หมอทำออกมาได้ดีตลอดเลยค่ะ ...เยี่ยมจริง ๆ

{:6_179:}
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ภาพสวยเต็มอิ่มจุใจ สดใสทั้งครอบครัวครับ ดูเพลินมากๆ
แต่ดูภาพบางใบจะหลุดไฮไลท์ไปบ้างนะครับ ดูโอเวอร์นิดๆ
แต่สาระสำคัญของภาพและองค์ประกอบยอดเยี่ยมครับ

สวยใสตามสไตส์หมอแมน ชื่อนี้รับรองคุณภาพได้ระดับ 5 ดาว

ดูกี่ครั้งๆ ก็ไม่เบื่อครับ

คราวก่อน ฟินสุดๆ ที่บ้านหมูมาทีนึงละ

มาครั้งนี้ เต็มอิ่ม ฟินกว่าเดิม สวย ใส นุ่ม ชวนฝัน

ขอบคุณที่แบ่งปันความสุขครับผม

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอบคุณนะครับ การ set กล้องผมมักจะชดเชยบวกตลอด พยายามให้ histogram เบ้ขวา ภาพเลยออกทาง over นิดหน่อย แล้วค่อยมาลด exposure ใน file Raw ทำให้บางภาพดู over นิดๆน่ะครับ

สวยงาม เต็มอิ่ม ฟินมากครับ  
โพรเสสนุ่มนวลเป็นธรรมชาติ
ภรรยาร้องงอแง จะไปญี่ปุ่นตามรอยให้ได้ ชอบกระทู้นี้มาเช่นกัน กะตามรอยหมอแมนเลย
จ้ำจี้จำไชให้ผมถามข้อมูล ผมต้องบอกว่า จะไปก๊อน ค่อยถามก็ด้ายยยย

งดงาม เต็มอิ่มครับ  เยี่ยมเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ภรรยาผมฝากรบกวนขอ  ตาราง/แผนการทัวร์ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2014-1-7 10:26 โดย manny

ผมไปที่ญี่ปุ่น นี่ไปเองครับ ช่วงใบไม้เปลี่ยนสีที่แถบคันไซ จะประมาณปลายเดือน พย. บินการบินไทยรอบกลางคืนจะได้ไม่เสียเวลาเที่ยว ค่าตั๋ว 21,000 ต่อคน ค่าใช้จ่ายรวมทั้งหมด 4 คน 9 วัน ประมาณ 180,000 บาท คร่าวๆก่อนนะครับ ช่วงแรกพักที่โอซาก้า  3 คืน

นาโงย่า 1 คืน  เกียวโต 4 คืน  

วันแรกไปเกียวโต Fushimi inari - Tofukuji

วันที่สอง minoo waterfall เมืองโอซาก้า - วัด katsuoji

วันที่สาม เกียวโต ศาลเจ้า Kurama - kibune

วันที่สี่ี่ นาโงย่า OBARA

วันที่ห้า โอซาก้า - kaiyukan aquarium

วันที่หก  เกียวโต Arashiyama - วัด kinkakuji

วันที่เจ็ด วัด  universal studio

วันที่แปด วัด Daigoji - enkoji

วันที่เก้า วัด Nanzenji - eikendo

ไปเองจะประหยัดกว่าประมาณ 40% ครับ รายละเอียดการเดินทางแต่ละที่ ถ้าพ่อหมีสนใจจะถามแฟนให้ครับว่า ขึ้นรถไฟที่ไหน ลงที่ไหน

เที่ยวเป็นภูมิภาคแบบนี้ เราสามาร๔ปรับเปลี่ยนแผนได้ครับ เช่นพยากรณ์ว่าวันไหนฝนตก ก็หลบมาเที่ยวพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ หรือเดินช้อปแทน

กลับไปยังรายบอร์ด