กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/25    เสียแชมป์

แม้เรือเทพนรสิงห์จะเสียแชมป์ไปแต่นั้นก็เป็นเพียงสนามนี้เท่านั้น ยังต้องมีศึกชิงจ้าวลำน้ำในสายอื่นๆรออยู่ ล้มได้ก็ลุกขึ้นได้

2013-10-7 15:25

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17/25    สรุปการแข่งขันศึกชิงจ้างแห่งลำน้ำป่าสัก

สรุปการแข่งขันศึกชิงจ้างแห่งลำน้ำป่าสัก ณ. แม่น้ำป่าสัก อำเภอเสาไห้ 2556
ประเภทไม่เกิน 30 ฝีพาย     แชมป์เป็นของเรือเจ้าแม่จันทิมาพร จ.สุพรรณบุรี
ประเภทไม่เกิน 40 ฝีพาย       แชมป์เป็นของเรือวัชระพีพัฒน์ จ.สระบุรี
ประเภทไม่เกิน 55 ฝีพาย     แชมป์เป็นของเรือจักรนารายณ์ อ.เสาไห้ จ.สระบุรี

แม้การแข่งขันได้จบสิ้นลง แต่ชีวิตหนึ่งก็เริ่มที่จะทำงานเพื่อหล่อเลี้ยงชีวิตในดำเนินชีวิตต่อไป

2013-10-7 15:28

18/25    ฝีพายหนุ่ม

หลังจบการแข่งขันผมก็ได้ออกตามหาฝีพายเรือเพื่อได้เก็บภาพและวิถีชีวิตของนักสู้ผู้ซึ่งแกร่งทั้งพละกำลังและจิตใจ

2013-10-7 15:29

19/25    ท่าเรือ

นับว่าเป็นโชคของผม เพราะที่ได้เจอเป็นเรือเทพนรสิงห์และเรือจักรนารายณ์กำลังนำเรือขึ้นจากลำน้ำป่าสักพอดี

2013-10-7 15:29

20/25    ค่ายเดียวกัน

ผมได้เห็นความร่วมไม้ร่วมมือกันเป็นอย่างดีเพื่อนำเรือขึ้นจากน้ำสู่โรงเก็บเรือ ระหว่างเรือเทพนรสิงห์88 และจักรนารายณ์ ชึ่งเรือทั้งสองถือว่าเป็นค่ายเดียวกัน  

2013-10-7 15:30

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

21/25    คนแกร่ง

ด้วยคนที่มากและแต่ละคนร่างกายถือว่าแกร่งทั่วแผ่น การยกเรือที่ว่าหนักกลายเป็นเรื่องง่ายไปทันที

2013-10-7 15:31

22/25    กระสอบ

แต่ถ้าเป็นเรือแข่งการขนย้ายจะต้องใช้รถติดล้อลาก เพราะทั้งขนาดและน้ำหนักของเรือขนาด 55 ฝีพายนี้เป็นเรื่องหนักเป็นอย่างมาก
เพื่อรักษาเรือในการขนย้ายต้องมีกระสอบหมอนรอง ตอนแรกผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าตามตลิ่งเห็นวางเรียงรายกันเยอะ มาร้องอ๋อก็ตอนนี้เอง

2013-10-7 15:32

23/25    สามัคคี

เรือเทพนรสิงห์ขึ้นสู่โรงเก็บได้อย่างปลอดภัย พร้อมที่จะลงชิงชัยในสายน้ำครั้งต่อไปอย่างไม่ต้องกังวลด้วยแรงสามัคคีของเหล่าฝีพายแกร่งนี้โดยแท้

2013-10-7 15:32

24/25    เจ้าถิ่น

ถึงแม้การแข่งขันจะจบลงในวันนี้แต่วิถีชีวิตทั้งเรือและฝีพายยังต้องดำเนินต่อไป เพราะนี้แค่เริ่มต้นฤดูกาลแข่งขันเรือยาวเท่านั้น
ยังมีอีกหลายสนามให้ทดสอบ และที่สำคัญสนามอื่นไม่ใช่สนามที่ต่อกรกับเรือเจ้าถิ่นได้ง่ายๆ

2013-10-7 15:35

25/25    ลูกผู้ชาย สายน้ำ และ สายฝน

ครับ....นี้เป็นเพียงเสี้ยวหนึ่งของ ลูกผู้ชาย สายน้ำ และสายฝน ในประเพณีแข่งขันเรือยาวประจำปีของสนามเสาไห้ สระบุรี ผมก็ได้เพียงเก็บภาพในแง่มุมที่ตากล้องพอที่จะเห็นได้ในสายตาของนายฮ้อย

ขอนับถือ หัวใจแกร่งของลูกผู้ชาย ที่โลดแล่นในสายน้ำ ในศึกชิงจ้าวลุ่มแม่น้ำป่าสักในครั้งนี้ครับ

สวัสดีครับ

2013-10-7 15:37

ชุดที่แล้วว่าดีแล้ว ชุดนี้ ดียิ่งกว่าครับ
ขอโหวดออกเสียงในฐานะสมาชิกคนหนึ่งว่า ขึ้นหน้า 1 ไปเลยครับ
ยอดเยี่ยม
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

สวยงามมากครับ ชอบทุกใบเลยนะเนี่ย

เยี่ยมสไตล์นายฮ้อยครับ
ชอบใบที่ 4,6 จับจังหวะอารมณ์ ลำดับเหตุการณ์ได้สุดยอดครับ
ใบที่ 7,11 จังหวะยอดครับ
ชอบใบที่ 16 ครับ สื่ออารมณ์ถึงผู้แพ้ได้แบบถึงแก่นครับ
อยากให้ความทรงจำที่ลางเลือน กลับมาชัดเจนอีกครั้งผ่านภาพที่ผมถ่าย

ชุดนี้สุดยอดเลยครับนายฮ้อย
รู้สึกว่าพลังของตากล้องแรงตั้งแต่ก่อนแข่งยันหลังแข่งเลย
เยี่ยมมากๆเลยครับฅชอบเป็นพิเศษคือใบที่
4-6-8-11 เล่นเอาตะลึงตึ่งตึงเลยครับ เป๊ะมากๆ
10 พระยังลุ้นเจ๋งเลยครับ
ตั้งแต่ใบที่ 16 จนถึง 25 ถ่ายทอดบรรยากาศได้ดีมากๆครับ
สุดๆไปเลย ชอบมากครับ

เป็นอีกหนึ่งกระทู้ที่น่าสนใจมากๆครับ
หลายๆภาพแต่ละจังหวะ เหมือนอยู่ในเหตุการณ์ดีจังครับ

ได้อารมณ์เสียแชมป์ แต่ยังไม่สุดนะผมว่า

ภาพนี้หนูน้อยชุดแดง คงอยากจะเรียกให้ผมหันไปดูแกรครับ อีกนิดเดียวจิงๆครับ ^^

ชอบครับ

ภาพนี้ เต็ม 10 ครับ

ด้วยจิตคาราวะ
ช่วยรับผมเป็นศิษย์ด้วยครับ ท่านอาจารย์

กลับไปยังรายบอร์ด