กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพแรกทำ hdr ครับ ภาพนี้ไม่ทำ

ก่อนพรอาทิตย์ตกครับ

อีกครับ

ชุดนี้มีมาให้ชม  4 ภาพ ภาพอาจช้ำกันครับ
สำหรับผมภาพที่ชอบเป็นภาพแรกและภาพ 2 ครับ น้ำดูนุ่มสบายตา ภาพ 3 ดูคอนทราสจะจัดไปดูมันกระด้างๆอย่างไรไม่รู้ครับ
ที่จริงภาพ 4 ดูจัดองค์ประกอบดีเลยครับ แต่มีอะไรเบลอๆ ทำให้ดูขัดไปนิด

อีกอย่างหนึ่ง ดูเหมือนไฟส่องที่พระปรางค์จะสว่างไปเยอะนะครับ ดูให้เสียรายละเอียด อาจจะต้องลดแสงลงมาดีนิด

โดยรวมๆแล้ว ผมว่าเลือกเวลาถ่ายภาพได้ดีเพราะเป็นช่วงทไวไลท์ฟ้าเป็นสีฟ้า จัดองค์ประกอบหน่อย และรอจังหวะดีๆผมว่าแจ่มเลยครับ

รอท่านอื่นมาเสริมครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ขอขอบคุณครับ แล้วผมจะนำไปปรับปรุงครับ

ขอแนะนำให้ระวังเรื่องผลกระทบของเลนส์เรื่อง "ความบิดเบี้ยว" ของสิ่งปลูกสร้างครับ

ปล. หรือ คุณ olehsilom อาจจะตั้งใจไม่ปรับ เพราะว่าถ้าทำ HDR อาจจะกลัวภาพซ้อนรึป่าวครับ ผมขอเดา แหะๆ ผิดถูกยังไงต้องขอโทษด้วยนะครับ

ขอสอบถามว่า ส่วนเบลอ นี่ใช้โปรแกรมทำให้เบลอหรือเปล่าครับ
บางใบดูเหมือนเก็บงานไม่เรียบร้อยครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด