กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอนแรกตั้งใจว่าจะโพสให้ทันก่อนวันแม่แต่่เนื่องจากหมอป่วยซะเอง ก็เลยไม่ทัน แหมเสียดายมากครับ ภาพชุดนี้ถ่ายตอนพาครอบครัวไปเที่ยวปากช่อง
เน้นบรรยากาศอบอุ่นสบายๆ Process ให้ดูฟุ้งๆนุ่ม สีออกติด warm หน่อยๆครับ  แนะนำติชมได้เสมอครับผม

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

varata resort เขาใหญ๋

กระต่ายที่นี่เชื่องดีครับเด็กๆชอบกันใหญ๋

ก่อนไปเที่ยว ไปซื้อชุด style vintage ให่นางแบบก่อน ชุดเด็กลด 50% จ่ายไป 2 ชุุด 3000 ชุดเด็กทำไมแพงจริง

คนเล็กนี่จะซนกว่าคนโดมาก

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เปลี่ยนที่มาเป็นที่ palio เขาใหญ่บ้าง ที่นี่มีมุมให้ถ่าย portrait สวยๆเยอะครับ

ส่วนใหญ่จะถ่าย snap เก็บบรรยากาศไปเรื่อยๆ จะมีบ้างที่เห็นมุมตรงไหนสวยแล้วก็ให้เด็กๆมานั่งเล่นกัน
เราก็ถ่ายไปเรื่อย แล้วค่อยมาคัดภาพที่ดูเป็นธรรมชาติอีกที

ผมเปิดโหมด highlight tone priority วัดแสงเฉลี่ย ชดเชยแสงไปทางบวก ฉากหลัง highlight หลุดไม่เป็นไรแต่่หน้าลูกต้องสว่างใสพอดีครับ

ภาพนี้เป็นมุมน่ารักๆ ที่ทำให้ภาพชุดถ่ายบุคคลดูไม่เบื่อน่ะครับ

ถ้าวัดแสงเฉพาะจุด ล็อคค่าแสงแล้วจัดองค์ประกอบใหม่ ผมทำไม่ค่อยทัน ทำให้บางครั้งจับภาพจังหวะดีๆไม่ทัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-8-17 08:30 โดย manny

บางภาพเช่นภาพนี้มีเวลาครับ คนโดนิ่งกว่าสั่งได้ มีเวลาเลือกมุม วัดแสงเฉพาะจุดได้ ถ่ายไม่สวยก็ถ่ายใหม่ได้

แต่คนนี้ซนมากทำอะไรต้องรีบทำ เธอไม่ค่อยยอมนิ่งให้ถ่ายเกิน 5 วินาที

กลับไปยังรายบอร์ด