กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
2013-7-10 13:20

แสงแฟร ที่เพิ่มเข้าไปปรับโทนสีให้ดูอุ่นๆ แสงส่อง ดูมีมิติ ไม่ทราบว่ามาเริ่มมีมิติขึ้นบ้างไหมครับ
รบกวนด้วยนะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

แสงแฟร ที่เพิ่มเข้าไปปรับโทนสีให้ดูอุ่นๆ แสงส่อง ด ...
peezaar โพสต์เมื่อ 2013-7-10 13:27

แสงแฟร ที่เพิ่มเข้าไปปรับโทนสีให้ดูอุ่นๆ แสงส่อง ดูมีมิติ ไม่ทราบว่ามาเริ่มมีมิติขึ้นบ้างไหมครับ
รบกวนด้วยนะครับ

โดยภาพนี้ผมว่าก็มีมิติแล้วนะครับ เพราะแสงด้านซ้าย ทำให้ดูมีแสงเงาเพิ่มขึ้น  โจ้ต้องภาพก่อนและหลังทำมาเปรียบเที่ยบครับ ว่ามันเพิ่มขึ้นจากเดิมหรือไม่
ส่วนผมมองดูเหมือนเป้นแสงรบกวนสายตามมากกว่าครับ

เดี๋ยวขอดูภาพก่อนและหลัง ก่อนครับ

อันนี้ภาพก่อนปรับครับ

2013-7-12 16:31

ปรับแล้วก็สวยนะครับ เห็นรายละเอียดเพิ่มขึ้นด้วย ทำให้ดูอบอุ่นดีโทนนี้
Hello

มาดูอีกที่ after ดูดีกว่า  before ครับโจ้

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ปรับแล้วก็สวยนะครับ เห็นรายละเอียดเพิ่มขึ้นด้วย ทำใ ...
aeh_ad โพสต์เมื่อ 2013-7-13 08:25

มาดูอีกที่ after ดูดีกว่า  before ครับโจ้
naihoi โพสต์เมื่อ 2013-7-13 21:49

ขอบคุณพี่ทั้งสองท่านครับ
ผมพยายามที่จะเรียนรู้ควบคู่มันไปครับ
ระหว่างเทคนิคการถ่ายภาพ กับ เทคนิคการปรับแต่งภาพอ่ะครับ
ยังไงๆ ก้อคงจะมีส่งมาใช้้ช่วยแนะนำเรื่อยๆนะครับ

ฝากพวกพี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ตอบกลับ 6# peezaar

ในเรื่องการวิเคราะห์ภาพ อาจจะมีสมาชิกวิเคราะห์กันน้อยครับ  แนะนำให้เดินเรื่องเป็นกระทู้ มันจะช่วยให้ลงภาพเป็นชุด ควบคุมทั้งการถ่ายภาพและโทนการตกแต่งภาพ ได้ครับ

ตามความเห็นด้านบนเลยครับ
chaiyaritta

ขอบคุณครับ จะพยายามลองทำสักกระทู้ครับ ขอสะสมภาพก่อนครับ ^^

ใกล้วันเด็กแล้วนะครับปีนี้มีคำขวัญอย่างไรบ้างคลิ๊กเลย
คำขวัญวันเด็ก, คำขวัญวันเด็ก 2557, คำขวัญวันเด็กแห่งชาติ 2557
http://campus.sanook.com/1163949/

กลับไปยังรายบอร์ด