กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

16/18    บางนกแขวก

รู้สึกจะใกล้เที่ยงกันแล้ว เราเลยหาอะไรกินกันหน่อย อย่างที่บอกครับแถวนี้หาอะไรกันได้ง่าย เพราะเป็นแหล่งท่องเที่ยว
แต่ที่แนะนำต้องร้านแป๊ะ ก๋วยเตี๋ยวปู หน้าตลาดบางนกแขวก  เขาเอาเนื้อปูล้วนๆมาทำ ไม่ว่าเป็นก๋วยเตี๋ยว ข้าวผัด หรือแม้แต่กระเพราก็เป็นปูล้วนๆ อร่อยอย่าบอกใครเชียว  
อ้าวบอกไปแล้วนิ กินเสร็จก็เดินเข้าชมตลาดต่อได้เลยครับ แต่ภาพนี้ไม่ใช่ร้านที่ว่านะครับ เป็นร้านภายในตลาดบางนกแขวก
ตลาดนี้ผมว่าเงียบสงบดี เป็นตลาดเก่าน่านั่งเก็บบรรยากาศดีครับ เสียดายทัวร์เราเป็นฉิ่งฉับทัวร์รีบมารีบไปเลยดื่มด่ำไม่เต็มที่

2013-6-26 05:51

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17/18    วัดเจริญสุขารามวรวิหาร

หลังจากนั้นเลยพาเด็กๆไปให้อาหารปลาที่วัดเจริญสุข ที่นี้มีปลาเยอะมากกกก…แต่ที่สมายด์สนใจมากกลับไม่ใช่ปลา เป็นเต่าที่ทางวัดเขาเลี้ยงไว้ครับ
แหมเยอะเลย  เอ…ว่าแต่ไม่ให้เต่าลงแม่น้ำไปเลยละ น่าจะดีนะ

2013-6-26 05:53

18/18    วัดบางกุ้ง

ปิดท้ายในทริปนี้เป็นวัดบางกุ้ง ซึ่งใครๆเขาก็มาวัดนี้กันทั้งนั้น แต่ดูเหมือนเด็กๆจะหลับกันหมดครับ คงหมดแรงกัน คนที่ได้เข้าไปดูเลยเป็นพลขับครับงานนี้
  ที่วัดบางกุ้งใครไม่ได้ภาพนี้คงมาไม่ถึงครับ  แต่ก่อนมาผมเกิดความคิดในใจว่า เอ..ทำไมมีแต่มุมนี้กันทั้งนั้น ไม่มีใครถ่ายเล่นมุมอื่นบ้างหรือไง แต่พอมาเจอหน้างานจริง
ก็ถึงบางอ้อครับ มันเป็นมุมบังคับจริงๆ ใครมาก็ต้องนั่งเสยมุมนี้ แถมต้องต่อแถวเพื่อถ่ายภาพ มุมนี้เลยเป็นมุมมหาชนไปเลยครับ
เสียดายที่ทริปนี้ผมไม่ได้ติด ไวด์ tokina มาแต่ไม่เป็นไรครับ จัดด้วยไวด์ 24mm ของ LX7 พอได้ๆ

ครับคงจบทริปกันเพียงเท่านี้ แต่ละทีมก็แยกย้ายกลับ กว่าจะถึงสระบุรีก็มืดค่ำ กลับมาทำงานในวันจันทร์ต้นสัปดาห์ต่อไป
เที่ยวไปตามวันหยุดสั้นๆของผมก็มีเพียงเท่านี้ครับ

สวัสดี

2013-6-26 05:54

เที่ยวไป ถ่ายไป  กับครอบครัว มีลูกกระเตงไป
เป็นลักษณะที่ผมทำประจำ เลยเข้าใจจริงๆ ว่าไม่ง่าย
มันคับอก มันแน่นอก ตรงที่บางทีเราเห็นมุมสวยๆ แต่ไปถ่ายไม่ได้

แต่ นายฮ้อยเก็บบรรยากาศ เล่าเรื่อง ได้อย่างดีครับ   
หลายๆภาพ ผมก็สนุกตาม

ใบที่ 6 . เรื่องราว และภาพประกอบดีครับ  
ภาพที่ 7. โอเคครับ ภาพเล่าเรื่อง บรรยากาศได้
ภาพทีึ่ 11 . ผมเห็นครั้งแรกเลย ขอบคุณครับ

และทุกภาพ ทำได้ ตามมาตรฐาน / สถานการณ์  ครับ  
ดูแล้วเป็นการท่องเที่ยวครอบครัวที่น่าสนุกแน่ๆสำหรับทุกคน
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ยังไม่เคยไปที่นี่เลยครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เที่ยวไป ถ่ายไป  กับครอบครัว มีลูกกระเตงไป
เป็นลักษณ ...
sumphano โพสต์เมื่อ 2013-6-26 09:41

ขอบคุณครับพ่อหมี

2013-6-27 15:35

ยังไม่เคยไปที่นี่เลยครับ
kandb โพสต์เมื่อ 2013-6-26 20:59

ขอบคุณครับ คุณบี

2013-6-27 15:36

อัลบั้มนี้ดูแล้วน่าจะถ่ายยากอย่างพี่พันว่าจริงๆครับ เพราะไปกับครอบครัว
ยิ่งช่วงลงเรือด้วยแล้ว น่ากลัวนะครับ  - -'
ชอบใบที่ 6 มากครับ แว้บแรกที่เห็นใบที่ 6 รู้สึกหลอนจัง หุหุหุ แต่พอดูดีๆแล้ว พอเข้าใจครับ อ่านเนื้อความแล้วก็เอ้อ ... มานั่งเรือดูหิ่งห้อยแต่เล่นโทรศัพท์กันเมามันเลย -*-
7 โอ้ว สตรีทเลยครับ (แอบคิดว่าถ้ามีนาฬิกา อยู่ใกล้ๆจะเป๊ะมากๆเลย อิอิอิ)
9 น่ารักดีครับ ได้บรรยากาศการท่องเที่ยวดี
10 ร่มรื่นดีจัง
13-15 ได้บรรยากาศ ไลฟ์ดีครับ นี่ถ้ารถไฟมา คงมีใบเด็ดๆมาให้พวกเราดูแน่เลย
บางใบผมอยากเห็นรูปที่อยู่ในคำบรรยายมากกว่า เช่นก๊วยเตี๋ยวปูอ้ะครับ แฮ่ อ่านแล้วน่ากินจัง
ใบที่ 18 สวยมากครับ มุมนี้
บรรยากาศโดยรวมดีมากครับ ยอดเยี่ยมเลย ขอบคุณครับ^^

ตอบกลับ 23# iam555man

ขอบคุณครับคุณโอ๋  ....แหมผมก็น่ามืดไปนิดครับ ลืมตำตามประเพณีด้วยการอัปเฟสเมื่อมีอาหารจานเด็ดอยุ่ตรงหน้าอย่าง กั๋วยเตี๋ยวปู  อิ่มแล้วจึงยกกล้องถ่ายครับ

เอาหน้าร้านแทนก็แล้วกันครับ

2013-6-28 14:37

กลับไปยังรายบอร์ด