กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

โทษครับทำใหมมาเยอะจัง

อีกนะ

กำลังจะตกดิน ...

ดุดีกว่าชุดก่อนครับ เดี๋ยวให้พี่ๆ เค้ามาแนะนำต่อครับ...
Hello

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ฟ้าสวยทุกใบเลยครับคราวนี้^^

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับแก้มือฟ้าไม่สวยวันก่อน

ภาพของคุณ olehsilom ชุดนี้เก็บฟ้าได้สวยเลยครับ

ภาพ 1  ฟ้าเป็นสีน้ำเงินเด่นเลยครับ แต่มุมนี้อาจจะไม่ใช่มุมที่สวยนัก เพราะจุดเด่นของภาพยังไม่มีครับ อาจจะซูมไปยังแม่น้ำแล้วมีตึกเด่นๆ
ภาพ 2 จุดนี้ถือว่าแก้ภาพแรกได้ครับ แต่ฟ้าน่าจะเลยเวลาที่สวยงามไป และส่วนฟ้าจะเยอะทำให้ขาดสมดุลไปครับ
ภาพ 3 4  ถือว่าทำได้ดีครับ มีท้องน้ำ เป็นเส้นฉากหน้า มีตึกโดดเด่น พร้อมกับฉากหลังเป็นพระอาทิตย์กำลังสีแดงสวยงาม
             ทั้งสองภาพนี้ภาพตึกอาจจะชิดขวามากไปครับ จะรู้สึกอึดอัด และอยากให้แก้การเอียงของภาพทีหนึ่งครับ

อาจจะติมาไปแต่ก็เพื่อการพัฒนาต่อไปครับ

ขอบคุณครับพี่่ ที่ให้คำแนะนำครับ และจะนำไปปรับปรุ่งครับ พี่ๆที่นี้ใจดีทุกคน

ภาพโดยรวม under ไปนิดครับ

สวยดีครับ
อิจฉาคนกรุงก็แบบนี้ละ

โดยรวม ส่วน เงา shadow มากไปครับ  ( แบ่งออกไป 3 ส่วน คือ shadow/ midtone / high light๗
และ หากใจรักทางนี้  เรื่องตึกเอียง/ lens distortion  ต้องหาวิธีปรับแก้ไขแล้วล่ะครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

กลับไปยังรายบอร์ด