กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ISO 80
1/40s -f3.2
ส่งการบ้าน หลังสงกรานต์ครับ
งานเก่า ของใหม่ยังไม่มีโอกาสได้กดซัคเตอร์เลย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

เนื่องจากรายละเอียดยังไม่ค่อยชัดเจนครับ
เช่นระยะเลนส์ , ใช้ขาตั้งมั้ย, ว่าแต่ iso 80 นี่กล้องอะไรครับเนี่ย
ภาพอาจจะติดส้มๆ ไปนะครับ อยากให้ลอง โคลนแสตมป์ ที่มุมบนขวาด้วยครับ นิดเดียวเอง
chaiyaritta

ตามเฮียชัยเลยครับ มีองค์ประกอบเยอะเป็นเรื่องที่ดีครับ ถ่ายมาดีแล้ว

ขอเสริมว่า ยังขาดพระเอกครับ  

กรณี ที่ แบ่งสัดส่วนภาพ ก้ำกึ่งเท่าๆกัน   
กล่าวคือ มี ฉากหน้า กลาง หลัง  
ดิน ฟ้า มา พอๆกัน

ภาพอาจต้องมีพระเอกบางอย่าง เป็นจุดสนใจครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

iso 180 คับ พิมพ์ตกหล่นไปครับ ไม่ได้ใช้ตั้งกล้อง ไม่ได้แต่งpsเลยครับ
...ตอนนั้นอยากเน้นไปที่ฟ้ามากกว่านี้ครับแต่สุดๆแล้ว เพราะเสยมุมกล้องมากกว่านี้ ติดหลังคา
(ยังตกหล่นอีกเยอะ อยากไปออกรอบกับพี่ๆน้าๆ จังครับ ไม่มีครูติวใกล้ๆ ลำบากตอนอยากปรึกษาครับ)

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ลองเข้าที่เฟสบุคได้นะครับ
https://www.facebook.com/groups/fotoBug.net/
chaiyaritta

กลับไปยังรายบอร์ด