กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
16. เวลากลางคืนโรงแรมเปิดไฟสว่างไสว และมีจุดกระถางคบเพลิงในแต่ละพื้นที่ด้วย โรงแรมนี้มีทั้งสิ่งที่ผมชอบและไม่ชอบอยู่มากมาย แต่ก็เป็นความทรงจำที่ดีครับ ขอบคุณครอบครัวพี่ชายที่ชวนไปเที่ยวในครั้งนี้เป็นอย่างสูงครับ
2013-4-19 09:47

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17. ขอลากันก่อนนะครับ ผมเชื่อว่าเมื่อเราให้อะไรกับทะเล ทะเลก็จะให้สิ่งนั้นกลับคืนมากับเรานะครับ เพราะงั้นเราควรให้ความรักความใส่ใจความห่วงใยกับทะเลด้วย ทะเลบ้านเราสวยครับ ผมยืนยัน เพียงแต่เราต้องช่วยกันรักษาสภาพแวดล้อมที่ดีๆไว้ เก็บไว้นานๆให้ลูกๆหลานๆเราได้มาพบกับความสวยงามเหมือนกับที่เราได้พบนะครับ
2013-4-19 09:48

ขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามรับชมนะครับ

ขอบคุณสำหรับกระทู้พาเที่ยวนะคร้าบบบบ
ผมสัมผัสทะเลครั้งสุดท้ายก็จะยี่สิบปีแล้ว พูดแล้วมันน่าไปนัก

ชิลๆ  ชมสบายๆ  จัดวางภาพดีครับ  เรื่องราวติดตามได้สนุกดีครับ  
ใส่แว่นตรวจจับ สัมผัสพลังยุทธ ตรู๊ดๆๆๆ
แล้วรู้เลยว่าหากมีโอกาสจัดเต็มในทริปถ่ายภาพรอบหน้า ไม่มีพลาดแน่นอนครับ
ภาพเด็ดๆ หนักๆ ต้องมีมาแน่ ๆ ครับ

ทำได้ดีมากครับ good job
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ขอบคุณครับคุณเขตต์ ไว้มีโอกาสไปด้วยกันๆ
ขอบคุณครับพี่พัน ผมว่าจะขอแบบฮาๆแบบนี้ไปเรื่อยๆดีกว่าครับพี่ กำลังสนุกดีเลยครับ
แต่เวลาไปเที่ยวอยากมีเวลาถ่ายเยอะกว่านี้เหมือนกันครับ หลายๆช็อตถ่ายแล้วเกรงใจพี่ๆร่วมทริปละเหมือนเราเยอะไปชอบกล หุหุหุ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สวยครับมีภาพจัดหนักอยู่หลายภาพทีเดียว ไปเที่ยวชิลๆ แบบนี้ ยังได้ทไวไลท์มาเป็นของแถมด้วย
เห็นแล้วก็น่าอิจฉานะครับ เพราะปีนี้ยังไม่ได้เห็นทะเลกะเค้าบ้างเลย.....ว่าแต่ ขอบคุณนะครับที่ถ่ายฝรั่งมาฝาก  แหม่ ชอบแบบนี้ก็ไม่บอก
chaiyaritta

ขอบคุณครับเฮียชัย 5555 ฝรั่งลืมต้นไปหน่อย งอมมาเชียว ขอโทษด้วยคร้าบ

ถ่ายภาพสวยมากครับ เล่าเรื่องได้อารมณ์เลย สุดยอดครับ
Hello

ผมว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้เย็นสบายครับ รู้สึกได้ถึงความสดชื่นสบายๆ ทั้งภาพและบรรยากาศมันชวนให้อยากลงเล่นน้ำเลยครับ

และภาพนี้ฮามากครับ สตรีทแท้ๆเลย

แหม ชิลจริงๆ ถึงรูปจะไม่มีมุมเทพจัดๆ  แต่ได้พักผ่อนบวกถ่ายรูปในสิ่งที่ตัวเองชอบด้วย...นี่แหละ สวรรค์รำไร หุหุ

ขอบคุณครับ aeh_ad, นายฮ้อย, พี่อู๊ด โฮ่ๆ คราวนี้ไปกับบ้านพี่ชายแบบเน้นสบายๆมากกว่าได้ถ่ายรูปอ้ะครับ ก็อึดอัดๆอยู่เหมือนกันครับ ได้รูปมาเท่านี้เอง แต่ก็เป็นการพักผ่อนเป็นหลักเลยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด