กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
16.อีกไฮไลท์หนึ่งของงานที่เหล่าตากล้องรอคอย คือช่วงเวลาที่ขบวนช้างลุยลงน้ำ
2013-4-10 15:02

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

17.เพราะช้างเป็นสัตว์ใหญ่จะดูโดดเด่นมากๆเมื่ออยู่กลางลำน้ำ เหล่านาคบนหลังช้างจึ่งยิ่งดูเด่นเป็นสง่ายิ่งขึ้นในช่วงเวลานี้
2013-4-10 15:07

18.ในงานพิธีครั้งนี้มีชาวต่างชาติมาร่วมงานหลายคนทีเดียว บางคนเป็นตากล้องต่างชาติ บางคนก็ไม่แน่ใจว่าเป็นนักท่องเที่ยวหรือญาตินาค เพราะดูจะสนุกกับการร่วมขบวนแห่เหลือเกิน
2013-4-10 15:17

19.สีหน้าผู้ร่วมพิธีนั้นบ่งบอกว่า ตอนนี้พวกเขาเหนื่อยกายแต่ใจเปี่ยมสุขยิ่งนัก
2013-4-10 15:19

20.ขอลากันไปด้วยภาพนี้นะครับ สวัสดีครับ
2013-4-10 15:21

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 13# iam555man

คุณยายเฟี้ยวเงาะมาก ยกชายผ้าถุง สูงง

โทนสี ท่านโอ๋ ไม่เหมือนท่านอื่นๆ เลยนะ โทนส้มๆ อุ่นๆ งามทุกใบเลยฮะ ถ่ายรูปแนวนี้ ผมก็ไม่รู้จะพูดเชิง เทคนิคแบบไหน เหมือนกัน เพราะ ไม่ถนัดเอาซะเบย แต่ก็งามทุกใบจ้าา ชอบใบคุณยายมาก จ๊าบบ ฮาๆ

ขอบคุณครับ สีอุ่นคาดว่าเป็นเพราะเลือกไวท์บาลานซ์อ้ะ 5พันกว่าทุกใบเลย อยากให้คนดูรู้สึกว่าที่เราอยู่กันตรงนั้นอุณหภูมิมันสูงอ้ะ
ปล.ท่านเคนจิชอบแนวคุณยายก็ไม่บอก 5555

ภาพเซ็ตนี้ได้ถ่ายช้างมาเยอะกว่าผมอีกนะเนี่ย
ได้เก็บบรรยากาศรอบๆข้างทางมาด้วย ซึ่งก็ทำให้ได้บรรยากาศครบถ้วน  
เสียดายมาไม่ทันช่วงเช้าตั้งแต่โกนผมอาบน้ำนาคก็จะทำให้กระทู้สมบูรณ์

ภาพเซ็ตนี้เห็นหลายใบมาจากฟิกซ์ 50mm อยากขอแนะนำเพิ่มเติมสักนิดครับ
ในฐานะที่ผมชอบเลนส์ตัวนี้มากๆเช่นกัน  คือ ต้องเคลื่อนที่ให้เร็วขึ้น เข้าเร็วออกเร็ว
ถ้าพบว่าระยะที่ยืนไม่ได้ต้องรีบย้ายที่ครับจะช่วยให้ได้ภาพมากขึ้นครับ

สังเกตว่าภาพเอียงขวาหลายใบนะครับและไม่ได้แก้เอียงมา  คงจะรีบทำกระทู้ไปหน่อยใช่มั้ยครับ
ปีหน้าไปด้วยกันอีกครับ ผมพบว่างานนี้มีสีสัน สนุก และต้องไปครับ

ขอบคุณมากๆครับคุณเขตต์
ปีหน้าเอาใหม่เนอะ^^
การใช้เลนส์ฟิกซ์นี่เป็นอะไรที่ผมยังรู้สึกไม่คุ้นชินเท่าไหร่ครับ สงสัยใช้ซูมมานานจนเฉื่อยกับการย้ายที่ ถ้าเป็นฟุตบอลสงสัยโดนโค้ชด่าว่าขาตาย 5555 ต้องปรับตัวเข้าหามันอีกเยอะเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ดูแต่ละท่านที่ไปทริปนี้ ยังมะงึดมะงัดกันพอควร จั่งซี้มันต้องถอน

แต่ปีหน้าตรงวันจันทร์พอดี แย่จังเค้าน่าจะกำหนดเป็นอาทิตย์ที่ 1 หรือ 2 ของเดือนนะ ตรงวันหยุด จะได้ไปบ่อยๆ

ใบนี้มุมมองแจ๋มครับ
[img=600,0] [/img]

ทำไมไม่มองพี่บ้าง

ชอบๆ บอกไม่ถูก 555+

คนเยอะแยะและเปรียบขนาดช้างกับคน ชอบจ้า

ขอบคุณครับคุณบี พอดีผมกระพริบตาปริบๆๆๆให้ น้องพริตตี้เลยหันมามองครับ คงงงว่าตานี่มันเป็นอะไร 5555

แวะเข้ามาชมก่อนครับ สวย หลายใบเชียว ของผมรอรวมยอดปีหน้าเลยได้มะ ยังไม่มีเวลาคัดรูปเลย
chaiyaritta

ผมเข้ามาดูผ่านๆ ก่อน 1 รอบนะครับ แล้วจะกลับมาเม้นท์ครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-4-16 10:48 โดย manny

ภาพชุดนี้ชอบเลยครับ ภาพที่ผมชอบ คือ 2 5 8 13 15 ครับ เป็นมุมที่ดูแล้ว feeling ดี

กลับไปยังรายบอร์ด