กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สวัสดีครับ... ตามประสาน้องใหม่ไฟแรง ขอโพสอีก 1 กระทู้นะครับ ฮิฮิ
ผมไปติดเกาะอยู่ 10 กว่าปี เลยมีภาพ "ค น บ น เ ก า ะ" มาฝากกัน ยังคง process ภาพแนวเดิมเหมือนชุดที่แล้ว ( Color of Phuket )
แต่ปรับลดโทนสีลงมาบ้างตามคำแนะนำของหลายท่าน และได้เทคนิคการปรับย่อภาพสำหรับโพสจากห้อง darkroom คามคำแนะนำของคุณ fotographic1980

ยังไงก็ยังอยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมอีก และขออภ้ยในความไม่ละเอียดด้วยนะครับ...
เพราะมีทั้งถ่ายจากกล้อง DSLR และ คอมแป๊กเหมือนเดิม ซึ่งบางภาพอายุต่างกันเกือบสิบปีเลยก็มีนะครับ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

..... ภาพชีวิตของผู้คนบนเกาะแห่งนี้ ล้วนแล้วแต่มีเรื่องราวมากมายให้ได้พบเห็น.....

.....มีหลากหลายแง่มุมใหม่ๆให้ได้สัมผัสอยู่เสมอ.....

.....ทั้งวิถีการดำเนินชีวิตประจำวันของผู้คนบนเกาะ.....

....ทั้งการสืบสานประเพณีโบราณต่างๆ ที่ฝังลึกมาช้านาน...

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

... ควบคู่ไปกับวัฒนธรรมจากหลายเผ่าชน...

....ทั้งที่มีอยู่แต่ดั้งเดิม....

.... และมาใหม่ ?

เปิดรับกับความทันสมัย.....ของโลกปัจจุบัน

ในนามของเมืองท่องเที่ยวระดับโลกได้อย่างน่าทึ่ง...!!?

การเปลี่ยนแปลง..และการเปลี่ยนไปเกิดขึ้นมากมาย

บางอย่างก็น่าชื่นชม ....(พอๆกับน่าเป็นห่วง ?)

บางอย่างก็น่าเสียดาย ... ที่ใครต่อใครก็มองข้าม ?

แล้วแต่จะเลือกคิดและหา "มุมมอง" เอาเอง....

"คนบนเกาะ" บางภาพ ทำหน้าที่เพียงเล่าเรื่องราวที่ผมได้พบเห็นมา....

กลับไปยังรายบอร์ด