กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 15# chaiyaritta

ปราสาท คุมาโมโต้ 熊本城 คือที่พักของเหล่า โชกุนในอดีต
ปราสาทแห่งนี้ถือเป็น ปราสาทที่มีขนาดใหญ่เป็นอันดับ3 ของญี่ปุ่น เลยทีเดียว
2013-3-24 20:08
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 16# chaiyaritta

ภาพมุมสูงจากยอดชั้นบนสุดของปราสาท คุมาโมโต้ ต้องใช้กำลังขาวิ่งขึ้นไปจนเหนื่อยกันเลยทีเดียว
เนื่องจากไกด์ ให้เวลาเพียงแค่ 20 นาที เท่านั้น
2013-3-24 20:14
chaiyaritta

ตอบกลับ 17# chaiyaritta

บรรยากาศโดยรอบของเมือง คุมาโมโต้ ครับ
2013-3-24 20:15
chaiyaritta

ตอบกลับ 18# chaiyaritta

มองจากข้างบน อีกฝั่งหนึ่งของปราสาท คนตัวเล็กนิดเดียวเอง
2013-3-24 20:16
chaiyaritta

ตอบกลับ 19# chaiyaritta

ช่วงนี้เกือบทุกๆ ที่ในแถบฟุกุโอกะ จะพบเห็นต้นหญ้าเปลี่ยนเป็นสีเหลืองเกือบทั้งหมด เนื่องจาก
หิมะเพิ่งละลาย สภาพบรรยากาศจะดูแล้งๆ ไม่เขียวเหมือนบ้านเราเลย
2013-3-24 20:17
chaiyaritta

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 20# chaiyaritta

เด็กน้อยชาวญี่ปุ่น ดูเป็นมิตรกับนักท่องเที่ยวต่างชาติเป็นยิ่งนัก ดูสิครับน่ารัก อย่างนี้ น่าพากลับเมืองไทยจัง
2013-3-24 20:19
chaiyaritta

ตอบกลับ 21# chaiyaritta

DAZAIFU TENMANGU ศาลเจ้าดาไซฟุ
เนื่องจากไกด์มีเวลาให้น้อยมาก ผมเลยตัดสินใจไม่เดินเข้าไปถึงตัวศาลเจ้า เพียงแค่ดื่มด่ำกับ
บรรยากาศ ดอกซากุระ ที่ปากทางเข้าเท่านี้ก็พอใจแล้วครับ
2013-3-24 20:20
chaiyaritta

ตอบกลับ 22# chaiyaritta

ดอกซากุระของที่นี่ ถือเป็นตระกูล เชอรรี่ บอสซ่อม คล้ายกันกับ พญาเสือโคร่งที่เมืองไทยครับ
ที่นี่มีทั้งดอกสีขาวและดอกสีชมพูอ่อน

2013-3-24 20:22
chaiyaritta

ตอบกลับ 23# chaiyaritta

วันสุดท้ายของการเดินทางแล้วครับ ....วันนี้ได้เดินทางเข้าสู่ตัวเมือง ฟุกุโอกะ ซะที
2013-3-24 20:24
chaiyaritta

ตอบกลับ 24# chaiyaritta

การถ่ายภาพผ่านกระจก นี่ถือเป็นเรื่องยากจริงๆครับ เนื่องจากมีแสงสะท้อนจากแสงไฟของตัวตึก
ต่างๆเข้าสู่หน้าเลนส์ตลอดเวลา  คงจะทำได้เพียงเท่านี้แหละครับ
2013-3-24 20:25
chaiyaritta

ตอบกลับ 25# chaiyaritta

ตึกที่เป็นยอดแหลมๆ คือ ฟุกุโอกะ ทาวเวอร์  คงจะคล้ายๆ กับโตเกียวทาวเวอร์ที่ โตเกียวแหละครับ
เนื่องจากว่าต้องกลับถึงที่พัก 2-3 ทุ่มเกือบทุกวัน โอกาสจะได้ ทไวไลท์เย็นนี่ เป็นไปไม่ได้เลยครับ
แต่โชคดีอยู่อย่างตรงที่ ต้องตื่น 6 โมงเช้าทุกๆ วัน เลยพอจะได้ ทไวไลท์ เช้ากะเค้าบ้างไรบ้างครับ
2013-3-24 20:27
chaiyaritta

ตอบกลับ 26# chaiyaritta

สุดท้ายนี้...ก็ต้องขอลากลับเมืองไทยกันแล้วครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขในการถ่ายภาพ
และได้มีโอกาส ออกเดินทาง ไปยังที่แปลกๆ ใหม่ๆ กับคนที่รู้ใจ กันนะครับ
2013-3-24 20:31
chaiyaritta

ขาแลนด์เห็นแล้วซี๊ดเลย โอยสวยมากๆ อยากจะไปจริงๆ ทุ่งหญ้าเอย ดอกซากุระแบบเทเลอัดๆ เอย...สวยมากนะญี่ปุ่น.....เรื่องคุณภาพ ไม่ต้องเม้นต์กันแล้ว ดีจริงๆ ไม่รู้จะติอะไร ชอบจัง   

มาลงชื่อไว้ก่อนครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

มาแวะเยี่ยมชมก่อน  เปิดกะโหลกอีกแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด