กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 15# manny

-ขอบคุณครับหมอแมน อันที่จริงผมก็ไม่ได้คิดเรื่องนี้เลยนะครับ การคัดภาพอาจจะตกไปมัวแต่คิดเรื่ององค์ประกอบภาพเลยลืมเรื่องราวของเรื่องไป
ภาพข้าวหลามในบาตรใหญ่ต้องภาพนี้ครับ แต่ไม่ได้ขึ้นบันไดนะครับ เอากล้องยกสูงๆแล้วกดไปเรื่อยๆเอา ภาพเลยเป็นอย่างที่เห็นครับ

2013-1-29 20:11

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

สำหรับภาพนายฮ้อยชุดนี้ผมดูแล้วสิ่งแรกที่นึกขึ้นในใจนะครับ

โดยรวมเรื่องการวางตำแหน่งภาพต่างๆผมว่านายฮ้อยทำได้ดีอยู่แล้วครับ
ไม่ตกมาตรฐาน ติดว่าฟ้าไม่ใช่ ขาวไปหน่อยเนาะ

อีกเรื่องนึงที่ติดใจ..

งานกลางแจ้งแบบนี้อาจกดสปีดลงไปได้ไม่ต่ำเท่าไรครับ
ซึ่งผมคิดว่าหลายๆภาพถ้ามีความเบลอบ้าง มีมูฟเมนท์
ภาพน่าจะยอดเยี่ยมไปเลยครับ

ในสถานการณ์ฟ้าขาว  ผมถือว่า ชุดนี้ทำได้ดีมากๆครับ  
เดี๋ยวมาเม้นท์ต่อนะ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

หลายๆภาพ  วางองค์ประกอบได้ มาตรฐาน จนถึงดี   ผมว่าเรื่องพวกนี้คงไม่ต้อง ติ-ชมกันแล้ว ครับ
เข้ามาที่เนื้อหากะทู้  ผมลองไม่อ่าน คำบรรยาย  ก็พบว่า พอได้นะ  
อยากโพสข้าวหลามเจาะๆ  หรือ ป้าย ไปเลยมาเพิ่ม อีกสักใบ -2 ใบ  
ถึงไม่สวยก็ไม่เป็นไรครับ ผมเชื่อว่าถ่ายมาอยู่แล้ว   

เพราะเห็นข้าวหลามชัดเจนที่ภาพใบสุดท้ายใบเดียว ทั้งที่เป็นชื่อกระทู้ครับ      ใบที่ 5 และ 7  นี่หากไม่อ่าน แทบไม่รู้ว่า มีรูปข้าวหลามในภาพนะ

ส่วนชม คือ หากเจอแสงแบนๆ  ฟ้าขาวๆ  ออกงานมาได้เท่านี้  ผมว่าดีเยี่ยมครับ
เพราะ  แสงแบนๆ ฟ้าขาวๆ มันพาลจะนึกมุมไม่ออกตามไปด้วยทุกทีเลย
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

ตอบกลับ 17# puripatk

ขอบคุณเขตน์มากครับ แนวมูฟเม้นท์ไม่มีเลยครับงานนี้ เล่นตามกลางแจ้งเลย stop action เป็นส่วนใหญ่ครับ

ผมมานั่งๆดูก็จริงของเขตน์นะ ดูมันแข็งไปเยอะเลย

2013-1-30 16:42

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ตอบกลับ 19# sumphano

ขอบคุณพ่อหมีมากครับ เห็นปล่อยภาพข้าวหลามไปเยอะในกระทู้ที่แล้ว นึกว่าจะเบื่อกัน คราวนี้ผมก็ไปซื้อข้าวหลามบ้านแถวเหมือนเดิม

2013-1-30 16:46

ชอบภาพนี้ครับ

เดินเก็บภาพงานแบบนี้ถือเป็นภาพเอกลักษณ์ของนายฮ้อยไปแล้วครับ .ทำได้ดีอย่างเช่นเคย  ..อันที่จริงไม่อยากให้ซีเรียสเรื่องฟ้าขาวครับ  เพราะมันมักเกิดขึ้นบ่อยๆ เวลา มีงานแบบนี้ (ทุกฤดู) แต่อย่างว่าครับยังไงฟ้าน้ำเงินมันต้องดีกว่าฟ้าขาวแน่ แน่
chaiyaritta

ประเพณีที่ควรค่าแก่การรักษาไว้

กลับไปยังรายบอร์ด