กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
D5100+tamron 70-300 di vc 1/250 F 8 ISO 800 วัดใหญ่ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
จะถ่ายรูปแบบไหน หัวใจก็ยังเป็นหงส์

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ภาพเด่น วางสมมาตรได้ดีครับ การควบคุมสีขององค์พระด็เยี่ยม รายละเอียดเก็บมาได้มากครับ

ต้องมีภาพที่เสริมเรื่องราวให้กับภาพอีกเป็นแน่ขอชมอีกภาพครับ

ทำได้ดีครับ ผมเดาว่า ข้างล่าง คนไหว้พระเยอะ หรือมีเหตุจำเป็น
เลยอาจทำให้เส้นขอบล่างติดขอบภาพไปสักนิดหนึ่ง    แต่เป็นภาพโปสการดได้สบายๆครับ
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-11-10 09:23 โดย kandb

ภาพเนียนเลยครับ สำหรับสถานที่ด้านในห้ามใช้ขาตั้ง ห้ามยืนถ่ายแล้วคนเยอะมาก
ถ้าขยับซ้ายนิดนึงเสาน่าจะได้ขนาดและจำนวนที่เท่ากันรึเปล่าน้อ

ขอบคุณครับ คำติชมสำหรับมือใหม่
จะถ่ายรูปแบบไหน หัวใจก็ยังเป็นหงส์

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

หากภาพนี้ไม่ได้ผ่านการเพิ่มสีมา ถือว่า วัดแสงได้แม่นยำมากครับ สังเกตุได้จากตัวองค์พระ และก็ไม่ต้องตกใจครับ เรื่องสมดุลของภาพ จากที่ผมไปถ่ายมา เสาด้านขวาจะมีมากกว่าด้านซ้าย1ต้นครับ ตอนแรก ผมก็งง เหมือนกัน
chaiyaritta

ขอบคุณครับ ไม่ได้แต่งเลยเพราะไม่เก่งเรื่องps แค่ย่อภาพ usmอย่างเดียว และเรื่องเสายังไม่เคยสังเกตุ ไปคราวหน้าจะลองนับดู

ตามเข้ามาชมจารย์ผม

กลับไปยังรายบอร์ด