กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2010-8-20 21:20 โดย แม่มดราตรี

ISO 100 s 1/200 f 5.6  ถ้าจำไม่ผิดนะคะ -*- No Ps ไม่ผ่านการปรุงเพิ่ม

ในถ้วยคือกล้วยบดค่ะ ^^ ถ่ายจากสวนผีเสื้อภูเก็ต ในวันครึ้มฟ้าครึ้มฝน (ไม่รู้จะไปไหน เลยไปสวนผีเสื้อ อีกแล้ว)

รบกวนช่วยวิเคราะห์ด้วยค่ะ

1. องค์ประกอบ
2. สี-แสง
3. ความชัด (ชัดมิ ชัดมิ)
4. คำแนะนำอื่น ๆ เพิ่มเติม

อ้อ..ค่ะ รูปเก่า แต่ไม่เคยเอาลงที่ไหนนะคะ
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

1 องค์ประกอบยังมีส่วนรกๆติดมาเยอะครับ  กล้วยมุมซ้ายล่าง ก้อนดำๆด้านขวา  ผีเสื้อโดนถ้วยบังนิดนึง
2 สีแสง เป็นธรรมชาติดีครับ เคลียร์ๆสะอาดๆ
3 ความชัด ชัดแระ แต่ระยะชัดไม่ครบ ปีกเบลอ
4 คำแนะนำอื่นๆ  .... คิดไม่ออก  

1.คอมโพสซิชั่น ยังไม่ถูกนะครับ ทำให้ที่ควรจะเด่นกลับไม่เ่ด่นฮะ น่าจะเกิดจาก bg และ สีของ bg ด้วย
2.แสงสี ธรรมดาเว่อ
3.ไม่ชัดฮะ
4.น่าจะขาดอย่างใดอย่างนึงไป ทำให้ทุกอย่างไม่สัมพันกันฮะ เหมือนเล่นเกม ยาง ดึงขวด
"บางอย่างเกิดมาเพื่อกินขยะบนชายหาด แต่บางอย่างก็เกิดมาเพื่อปฎิเสธ เงื่อนไข -- ข้อ จำกัด เหล่านี้"

1. องค์ประกอบ  -    รกนะตัวเทอร์
2. สี-แสง   - ธรรมดา ไปตกที่ชามกล้วย เด่นกว่าผีเสื้อ
3 ความชัด (ชัดมิ ชัดมิ) - ไม่ชัด  แต่ก็ไม่ใช่เลนส์มาโครอ่ะโนะ
4. คำแนะนำอื่น ๆ เพิ่มเติม -  ถ่ายนานยังอ่ะ  งานเก่าหรือ  งานเก่าฝีมือก็เก่านะ

ใบไม้ด้านบนมันชัดกว่าผีเสื้อ  ผมว่างั้น

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมชอบนะครับ..ภาพนี้
ดูท่าทางเ้ค้าตั้งใจดูดกินกล้วย เพราะกางแขน เอ้ย! กางขาหน้าจับขอบถ้วยไว้อย่างมั่นคงมากๆเลย 5555

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นค่ะ..แม่มดจะน้อมรับไปปรับปรุง ^^
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลับไปยังรายบอร์ด