กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
อยู่ดีๆ พ่อหมีบอกมีเลนส์ตาปลาเม้าท์นิค แปลกแท้ ใช้แคนนอนมีนิค เลยอยากขอลองดู ช่วงนี้บ้า Prime สองหนุ่มมุ่งหน้าวัดท่าถนน แดดเปรี้ยงๆ ใช้ D90 mode standard iso200 WB sunlight เทสต์บ้านๆ ใช้งานจริงไม่อิงแลป  เริ่มจากเจ้าของเลนส์ก่อนเลย

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ผมจะโพสต์รูป ให้ดู พิจารณาเองนะครับ ทุกรูป ผ่าน PS บ้านๆ สไตล์ที่ผมชอบ ไม่ใช่ไฟล์ดิบๆนะ เพราะนี่เป็นเทสต์ใช้งานจริง ว่าจะรีด Performance เลนส์ได้แค่ไหน รูปสองกะฆ่าให้ตายด้วยถ่ายย้อนแสง แฟร์อื้อ ....แต่ ยังรอดอีกแฮะ อึดมาก

ลืมบอกไปหน้าตา เลนส์เป็นแบบนี้

ใส่กล้องแล้วดูแบบนี้

Multicoat แท้ๆ

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

คูณ 1.5 Nikon ได้ประมาณ 24 mm. กำลังสวย

คราวนี้เอาจริง เทสต์มุมต่อมุม ดวลกับ Canon 10-22 USM พ่อหมี หุๆๆๆ...รูปพ่อหมี ดูในเฟสบุคเอาเน้อพี่น้อง

ท้องฟ้าในวันแดดเปรี้ยงๆ....เป็นงัยล่ะ เจอแฟร์มหาเทพ งง งง ล่ะสิ เลนส์ค่าย ทำได้มั้ย 555

ไม่พูดถึง โบเก้ เดี๋ยวเขาจะหาว่าเชยเอา....จัดไป อิอิ

มุมนี้ เห็น พัน งมอยู่ตั้งนานสองนาน ...คอ ไลฟ์ เจอเด็ก คนแก่ นี้ไม่ได้เลย ปรี่เข้าหาตลอด เฮ้อ

ผมก็มีนะ คนแก่ เดี๋ยวจะหาว่าเชย อิอิ

ลองดู ถ่ายตามแสงตรงๆ ฟ้าเคลียร์ๆ ...เป็นงัยมั่ง พอไหวมั้ย อิอิ

เจอ Fill in flash ป๊อบอั๊พ หัวกล้อง เป็นงัยบ้าง

เดี๋ยว มาต่อ เคสมาแล้ว ปาดได้เลย ตามสบาย อิอิ

แฟลร์นี่บางคนก็ชอบ บางคนก็ไม่ชอบ  สำหรับตัวนี้ต้องบอกว่าโหดจริงๆ แต่ผมชอบนะ

กลับไปยังรายบอร์ด