กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ว่าแสงดีมั้ย องค์ประกอบ
โทนสี การแต่งภาพ
รบกวนด้วยนะฮับ

2010-8-3 13:51

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

ถือว่าคมใช้ได้ครับ ให้ความรู้สึกอลังการเหมาะกับตึกและมุมมองแบบนี้ครับ

แต่น่าจะเก็บฐานตึกมาด้วยมันดูแหว่ง ๆ ครัล อารมณ์เลยไม่เต็มที่กับความอลังการ
ถ้าเลนส์มัน wide ไม่พอ ถอยได้ก็ถอยออกมาอีก
อีกอย่างผมดูแล้วไม่แน่ใจว่าเอาท้องฟ้าอื่นมาใส่หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ถือว่า dicut ได้เนียนทีเดียว

งานกลิ่น MAYA...

ฟ้าเหมือนมาจากคนละที่

ชอบโทนสีของตึกสวยงามดี

แต่เสียที่..อึดอัดไปหน่อยเอย~*
♥~[เกลียดในสิ่งที่ฉันเป็น ยังดีกว่ารักในสิ่งที่ฉันไม่ได้เป็น] ~♥

กลิ่น maya นี่ เหม็นรึหอม ดีรึไม่ดีอ่ะฮับ

เพิ่มเติมครับมีปัญหาเรื่อง..Tive..ครับ
สงสัยอ่านเพิ่มเติมตามนี้ครับ..http://www.pixpros.net/forums/sh ... ghlight=PERSPECTIVE

ปล..ชอบฟ้าจัง..

ผลงานภาพและเนื้อหาทั้งหมดภายในเว็บไซท์เป็นลิขสิทธิ์ของผู้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ หากชื่นชอบหรือต้องการนำไปเผยแพร่กรุณาแชร์ลิ้งค์กระทู้ไปนะคะ ขอบคุณคะ ^_^

อึดอัดอีก 1 เสียงครับ ด้านล่างดูติดขอบมานิดหน่อย  ด้านขวาแหว่ง ด้านซ้ายเกิน   (หาก ps เอาออกไปได้ก็ดีเลยครับ)   

ไฟท์บังคับคือดู...อลัง...หากเลนส์ครอบทั้งตึกไม่ไหว น่าจะพยายามฮุบด้านที่เอาไหว ให้อลังไปเลย 1 ด้าน

เม้นท์ในฐานะคนที่ไม่รู้ ps และ ไดคัท   ผมคิดว่า ตัวตึกดูหลอกตานิดหนึ่ง
แสงจากฟ้าเหมือนคนละอุณหภูมิกับตึก **แต่ผมก็ไม่แน่ใจจริงๆว่า เป็นรูปแบบงานแบบใดแบบหนึ่งที่ผมไม่รู้จักหรือไม่   จึงเป็นเพียงการตั้งข้อสังเกตุก็แล้วกันครับ ไม่ได้วิเคราะห์
ความคิดเห็นของผมเป็นเพียงเป็นกระจกหนึ่งด้านเดียวเท่านั้น...มันอาจจะไม่ถูกต้องทุกเรื่องเสมอไปครับ

โทนสวยดีครับ แต่งโทนมาสวยดี  แต่เบี้ยวครับปัญหาน่ามีแค่เรื่องเบี้ยว

เหมือนจะบานออกฮะ

กลับไปยังรายบอร์ด